Tự trộn cám cho heo siêu nạc

• Thread starter Uut Anh
  • Ngày gửi
Hnay tôi giới thiệu a.c.e hình thức chăn nuôi heo của nhà tôi,

Đây là dây chuyền trộn cám của tôi. Bao gồm hệ thống cuốn bắp, cối say nhuyễn, cuốn nguyên liệu, và cối trộn ra thành phẩm...
dây chuyền sử dụng điện 3 pha, có thể trộn 1000kg/ giờ, chỉ cần 1 công nhân.
Nguyên liệu bao gồm có bắp, đậu nành, cám gạo, bột cá, thêm 1 số khoáng chất giúp heo tiêu hóa và hấp thụ thức ăn tốt hơn.
Thành phẩm làm ra nhà tôi cho heo ăn luôn mà k cần phải ép viên, nên thành phẩm là cám bột.
Theo mức giá nguyên liệu hiện nay thì thành phẩm của tôi chỉ dừng ở mức 8500 - 9000/kg cám.
Có thể so sánh với cám của các công ty về 1 mức giá khá cạnh tranh, nhưng ưu điểm nổi bật là tôi có thể chủ động kiểm soát đc nguồn nguyên liệu đầu vào chất lượng.
Thịt heo nhà tôi xuất thịt thơm ngon và đảm bảo nhé, xuất luôn đc đầu giá luôn.
Chúc mọi người vui vẻ

Máy trộn như tôi thì công xuất là 700kg / lần. ... Ở khu vực bảo lộc chỗ tôi, tôi đã tư vấn lắp đặt cho 5 trại chăn nuôi cối này rồi, họ cũng sử dụng nguyên liệu tôi chia sẻ luôn.
cảm ơn bác rất rất nhiều, hôm rồi em có đi xem ở một trang trại khá lớn, thấy họ dùng cái loại như loại dưới ảnh, cùng một trại nhưng thấy họ có 2 cái máy mỗi cái để một kho. Hôm đó e lại quên không hỏi họ kỹ, xem công dụng của từng cái, và không biết loại này so với máy của bác thì thế nào.

P/s: Nếu được, thì phiền bác cho em xin 1 tin nhắn vào số điện thoại 0974.598.005 hoặc 0914.499.588, em sẽ gọi lại để xin được thỉnh giáo bác thêm vài vấn đề nữa, cảm ơn bác nhiều!

cảm ơn bác rất rất nhiều, hôm rồi em có đi xem ở một trang trại khá lớn, thấy họ dùng cái loại như loại dưới ảnh, cùng một trại nhưng thấy họ có 2 cái máy mỗi cái để một kho. Hôm đó e lại quên không hỏi họ kỹ, xem công dụng của từng cái, và không biết loại này so với máy của bác thì thế nào.

P/s: Nếu được, thì phiền bác cho em xin 1 tin nhắn vào số điện thoại 0974.598.005 hoặc 0914.499.588, em sẽ gọi lại để xin được thỉnh giáo bác thêm vài vấn đề nữa, cảm ơn bác nhiều!

Loại này là loại cối trộn đứng, bán ngoài thị trường cũng nhiều nek, theo như trc giờ tôi trộn thì t cảm nhận thấy cối đứng này phải trộn thời gian lâu mới có thể đều đc, ngoài ra thành phẩm k thể xả ra hết đc, muốn vệ sinh bên trong cối cũng khó, mà chăn nuôi thì k ai muốn heo của mình ăn phải nấm mốc đâu. Chưa kể các thành phần có tính chất "nước".

Cối của t có khả năng trộn cám với nước men vi sinh, bạn có nghiên cứu về men EM chứ.

Loại này là loại cối trộn đứng, bán ngoài thị trường cũng nhiều nek, theo như trc giờ tôi trộn thì t cảm nhận thấy cối đứng này phải trộn thời gian lâu mới có thể đều đc, ngoài ra thành phẩm k thể xả ra hết đc, muốn vệ sinh bên trong cối cũng khó, mà chăn nuôi thì k ai muốn heo của mình ăn phải nấm mốc đâu. Chưa kể các thành phần có tính chất "nước".

Cối của t có khả năng trộn cám với nước men vi sinh, bạn có nghiên cứu về men EM chứ.
Bác ơi bác cho em xin 1 sms hoặc nhắn tin cho em sdt của bác vào inbox forums hay mail giangchaugc@gmail.com cũng đc, mai em gọi lại cho bác...

Bạn dùng EM tn?

Bác ơi bác cho em xin 1 sms hoặc nhắn tin cho em sdt của bác vào inbox forums hay mail giangchaugc@gmail.com cũng đc, mai em gọi lại cho bác...
0967970708 hoặc émail tin.nn203@gmail.com
Bạn dùng EM tn?
Bạn muốn hỏi về Em tôi dùng thế nào hay sao,
Men EM tôi ủ với rỉ đường sau thời gian ủ thì xả trc tiếp lên cối trộn cho đều, trong hình trên bạn có thể thấy ống nước tôi dẫn trc tiếp lên cối trộn đó. Trộn xong t lại ủ 1 ếm khí 3 - 5 ngày sau đó cho heo ăn

Máy trộn như tôi thì công xuất là 700kg / lần. Nhưng tôi chỉ làm 500kg vì dễ điều phối nguyên liệu hơn, ưu điểm của máy là do cối trộn ngang nên ta có thể kiểm soát dễ dàng chất luợng thành phẩm đã đều hay chưa, có thể cho trực tiếp nguyên liệu lên, rải đều thành phần nguyên liệu có trọng lượng nhỏ như 500gr, 200gr mà k phải lo lắng như máy trộn đứng.
Giá thành thì còn tùy thời điểm vật giá, hay chất liệu cấu thành, nếu làm ra cối mới bạn có thể cối nhỏ hơn vs công suất 200 - 300 kg.
Máy từ khi tôi sử dụng đến giờ chỉ có rắc rối về công suất của mô tơ, và quan tâm đến mối hàn của trục cuốn. Rất hiếm hỏng vặt. Ở khu vực bảo lộc chỗ tôi, tôi đã tư vấn lắp đặt cho 5 trại chăn nuôi cối này rồi, họ cũng sử dụng nguyên liệu tôi chia sẻ luôn.
ANh có thể cho biết nếu cối trộn khoảng 200 > 300kg hiện nay giá bao nhiêu không ạ. cảm ơn Anh

Heo 20kg, nuôi 3 tháng bình quân 100kg. 3 tháng 90 ngày tăng 80kg, tức là tốc độ tăng trọng bình quân 0,89 kg/ngày ? Tôi đã hấy trang trại đầu tư dàn máy kiểu này rồi giờ cũng ngưng chăn nuôi rồi. Ai mua nên tìm hiểu thật kĩ, con số trên giấy không tin được.

ANh có thể cho biết nếu cối trộn khoảng 200 > 300kg hiện nay giá bao nhiêu không ạ. cảm ơn Anh
Giá thị trường thì t k nắm rõ, cối trộn này tôi đặt thợ làm tiền công + sắt hơn 45tr bạn ah, nhưng cối trộn của tôi có 1 số chi tiết cải tiến so vs thị trường, tôi cảm thấy rất ưng ý vs nó

Hiện bên em đang cung cấp nguyên liệu đầu vào ngô + khô đậu tương nhập khẩu từ Nam Mỹ cho các nhà máy TACN như CP, Agrifeed, Cargill, Pro Con Cò, Lái Thiêu,...cho các trang trại chăn nuôi ở miền Nam và miền Bắc ( thức ăn tự trộn ) với giá và chất lượng tốt nhất, hàng được giao từ các cảng Cái Lân và Hải Phòng.
Công ty CP Hóa Chất Công Nghiệp Tân Long
Tầng 14 tòa DiaMond Flower - Hoàng Đạo Thúy - Thanh Xuân - Hà Nội
Mail: dungvan2205@gmail.com Fone: 0946831012 Dũng

Heo 20kg, nuôi 3 tháng bình quân 100kg. 3 tháng 90 ngày tăng 80kg, tức là tốc độ tăng trọng bình quân 0,89 kg/ngày ? Tôi đã hấy trang trại đầu tư dàn máy kiểu này rồi giờ cũng ngưng chăn nuôi rồi. Ai mua nên tìm hiểu thật kĩ, con số trên giấy không tin được.
Tất nhiên phải tìm hiểu kỹ trc khi làm, nhưng nếu bạn muốn tham quan trại tôi, tôi đưa địa chỉ bạn đến tham quan nhé. Tôi chả buôn bán cũng chả cò mồi ai cả. Tôi chỉ giao lưu vs mọi ng, chỉ ra cách mà tôi đang làm thế thôi.
Bac cho an bang mang tu dong ha
Đúng r bạn
Trại mới xây

Tất nhiên phải tìm hiểu kỹ trc khi làm, nhưng nếu bạn muốn tham quan trại tôi, tôi đưa địa chỉ bạn đến tham quan nhé. Tôi chả buôn bán cũng chả cò mồi ai cả. Tôi chỉ giao lưu vs mọi ng, chỉ ra cách mà tôi đang làm thế thôi.

Đúng r bạn
Trại mới xây

Có thể cho mình xin kich thước trại này của bác được không? xây xong thì chi phí dự kiến hết bao nhiêu và sẽ nuôi ở đây bao nhiêu con??

Có thể cho mình xin kich thước trại này của bác được không? xây xong thì chi phí dự kiến hết bao nhiêu và sẽ nuôi ở đây bao nhiêu con??
Trại này 11x25 bạn, 10 ô mỗi ô 5x5, nuôi 200 con bạn ah

Trại này 11x25 bạn, 10 ô mỗi ô 5x5, nuôi 200 con bạn ah
chi phí xây dựng hết bao nhiêu thế bác, cho em xin thêm vài tấm ảnh chup bên trong nữa được ko bác

Máy nghiền và trộn nhà em, các bác góp ý ạ
máy nghiền và trộn 2 trong 1 à bạn, mình chưa hình dung ra nó hoạt động kiểu gì, hôm nọ cũng đi xem một cái máy ở trang trại dưới miền xuôi, thấy họ cũng có cái ống chôn xuống đất thế kia, ko hiểu chôn xuống thế để làm gì nhỉ?

chi phí xây dựng hết bao nhiêu thế bác, cho em xin thêm vài tấm ảnh chup bên trong nữa được ko bác

máy nghiền và trộn 2 trong 1 à bạn, mình chưa hình dung ra nó hoạt động kiểu gì, hôm nọ cũng đi xem một cái máy ở trang trại dưới miền xuôi, thấy họ cũng có cái ống chôn xuống đất thế kia, ko hiểu chôn xuống thế để làm gì nhỉ?

Trại này tôi làm chi phí nhân công vật liệu 250tr

Back