Tư vấn bệnh nấm linh chi không xòe được quả thể bé

• Thread starter linhchidatviet
  • Ngày gửi
Em chào các bác hiện tại em đang trồng linh chi, và gặp bệnh như sau. Tơ nấm linh chi ăn trắng đẹp nhưng khi ra quả thể nấm không xòe được mũ nấm bé không năng xuất. Em nhờ các bác chỉ giúp em nguyên nhân và cách giải quyết tốt nhất. Em xin chân thành cảm ơn !

nguyên nhân thường gặp nhất là khu vực trong thời gian chuẩn bị ra quả thể bị thiếu độ ẩm, một phần nữa là bịch phôi cơ chất yếu
Em làm trái vụ gặp phải thời tiết nóng bác à. Em ở ngoài bắc có hôm nhiệt độ lên dến 37oC. Những bịch này bjo có lên cát bỏ để ra lần mới ko bạn

Em làm trái vụ gặp phải thời tiết nóng bác à. Em ở ngoài bắc có hôm nhiệt độ lên dến 37oC. Những bịch này bjo có lên cát bỏ để ra lần mới ko bạn
Thử tận dụng để làm bonsai linh chi đi bạn.

Last edited by a moderator:
Nhiệt độ đó thì chết toi bạn ạ. Dưới 30 độ thôi, kiểm tra độ ẩm nữa, thời tiết tốt mà nấm nhỏ thì có thể do không có hoặc quá ít dinh dưỡng trong mạc cưa.

Nhiệt độ đó thì chết toi bạn ạ. Dưới 30 độ thôi, kiểm tra độ ẩm nữa, thời tiết tốt mà nấm nhỏ thì có thể do không có hoặc quá ít dinh dưỡng trong mạc cưa.
Thank ban nhaCác bác cho em hỏi thêm vụ này nữa . quả thể linh chi cua em khi ra thì toàn là màu trắng không phải màu đỏ. Các bác cho em xin nguyên nhân và cách khắc phục.

nguyên nhân thường gặp nhất là khu vực ủ trong thời gian chuẩn bị ra quả thể bị thiếu độ ẩm, một phần nữa là bịch phôi cơ chất yếu
khôi cho mình hỏi ...nấm linh chi bị môc cam, hiện tượng là có 1 lớp nấm,giống như vảy sừng màu cam bao quanh gốc nấm,bình thường thì gốc nấm màu nâu... khi bị mốc cam như thế này thì nấm ko phát triển phình tai dc, nó cứ nhỏ ti ti ..cho mình hỏi cái này phải xử lý như thế nào hén...nấm ra dc khoảng 1 ngón tay rùi thì bị ...giờ nó cứ ì ra ko phát triển dc nữa...khôi có bán bịch phôi nấm linh chi và có thâu lại sản phẩm ko ...0903651824 phú

Back