Tư vấn cách điều trị bệnh vẹo cổ ở gà

• Thread starter nonggiamoi
  • Ngày gửi
Chào anh em

Gà mình bị bệnh vẹo cổ. liệt hơn tuần nay mà không bớt được mặt dù mình để mua thuốc ở nhiều cơ sở thú ý khác nhau
+ Triệu chứng: gà đứng run rẩy như chân bị yếu, cổ bị vẹo ngang thun lại. hình dung như thế này bình thường thì đầu gà nhô lên cao trên lưng giờ bị bệnh thì như bị bẻ ngang hạ độ cao xuống dưới lưng gà.

Chào anh em

Gà mình bị bệnh vẹo cổ. liệt hơn tuần nay mà không bớt được mặt dù mình để mua thuốc ở nhiều cơ sở thú ý khác nhau
+ Triệu chứng: gà đứng run rẩy như chân bị yếu, cổ bị vẹo ngang thun lại. hình dung như thế này bình thường thì đầu gà nhô lên cao trên lưng giờ bị bệnh thì như bị bẻ ngang hạ độ cao xuống dưới lưng gà.
Gà nhà mình cũng có một con bị y chang như vậy. Lúc đầu nó bị bệnh không ăn, xệ cánh, lúc nào cũng ngủ. Mình bắt nó ở riêng, cho uống thuốc rù ra, toi gà gì đó với lại bắt cám và nước cho nó ăn. Khoảng 4 - 5 ngày nó khỏe lại nhưng lại bị vẹo cổ. Nhìn thấy tội nghiệp mà ko biết làm cách nào cho nó hết bệnh. Bữa nay thì tiếp tục xệ cánh, ngủ. Chắc là nó không sống nổi!

Back