tư vấn cách nuôi cá la hán sao cho đầu to

• Thread starter maiyeuemtv2004
  • Ngày gửi
xin chào các bác chả là em có nuôi 1 em cá la hán,lúc mua em nó về đã có đầu rùi nhưng đến giờ em nó lớn ú rùi mà cái đầu vấn bé chỉ thấy em nó béo len chứ không thấy cái đầu lớn lên j cả,các bác cho em hỏi cách chăm sóc và cách thức cho cá la hán ăn,và thức ăn chủ yếu của chúng để có cái đầu to,em thấy mấy tiệm bán cá có mấy chú la hán nhìn rất nhỏ nhưng đầu thì rất to,mà trong bể cá em không thấy có thức ăn j cho cá cả,không biết ở đây ngươi ta nuôi cá cho ăn j mà đầu lại to vậy em xin các bác tư vấn dùm em xiin cảm ơn ạ

bác phải cho mọi người biết giống bác nuôi là loại gì thì mới nói đc :D
có giống đầu hơi nên to từ bé
còn nuôi dòng king thì khi bự mới có đầu
còn các loại khác thì cỡ 2 ngón mà o thấy đầu thì cơ hội cho làm cá kè rất cao :D
cách nuôi là 1 yếu tố nhưng di truyền cũng là 1 yếu tố rất quan trong :D

em mua lúc em nó to bằng 1ngón tay rưỡi và đã có đầu đến nay đã 1 tháng nó to hơn 2 ngón tay rùi.cái bừu vẫn như vậy không thấy nó to hơn tý nào,em không dành giống này lên ko biết em nó thuộc giống nào bác có cách nào tư vấn giúp em với,mai em chụp 1 cái hình của em nó cho các bác coi em xin cảm ơn

em mua ngoài tiệm ah, vậy thì o còn cá đẹp đâu :D
cá giờ lai tùm lum nên nuôi thấy đẹp thì nuôi thôi!
em muốn rõ hơn thì qua diendancacanh vao box la hán ấy!
cá bây giờ cũng rẽ tùy em thích màu châu hay đầu mà chọn thôi, cá việt màu o rực rỡ lám nhưng giá khá mềm 2 ngón đầu chần dần cỡ 200k trở lại! thích màu thì nuôi thái đỏ, thái silk..., còn dòng king thì có đặc điểm là mắt trắng :D và khá mắc.
nếu thấy o ổn thì kiếm em khác chơi lấy em đó kè hehe!

Back