tư vấn cây sanh con

• Thread starter lanumaex
  • Ngày gửi
mình mới lụm được 1 cây sanh mini, mình đang bắt đầu dưỡng chi
ko biết mọi người nghĩ mình nên dưỡng chi như thế nào đây nhỉ, cây này mình thấy gốc nó khá đẹp rồi. mình trông 1 năm trong chậu này rồi cho vô chậu mini, các bác nghĩ sao, và chi như thế nào cho đẹp nhỉ

---------------
mong các bác đừng chê nha, mình nghĩ các bác có nhìu kinh nghiệm nên mình muốn từ từ học hỏi thêm. mong các bác nhiệt tình ủng hộ, hi hi

Last edited by a moderator:
Bác nên cắt bỏ chi dưới cùng, lấy chi bên phải làm ngọn, dùng dây nhôm uốn chi bên trái đừng cho nó ngóc đầu lên, đợi ngọn lên rồi phân chi tiếp.

Minh mới chơi cây cảnh thôi xin góp ý vài điều. Cây Sanh này có dáng Trực thẳng + Bộ Đế đẹp, Bác nên cho cây Sanh ôm đá. Cho vào chậu dài, cắt cách gốc 10 phân, để thế nghiên 45 độ. Nuôi chi khoản 01 năm uống rất đẹp. THÂN

oh, cảm ơn bạn hen, nhưng chậu dài là sao vậy
và h cây chưa có nhìu rể, vì vậy chưa thể ôm đá đc.
ít nhất fai 1 năm sau mới đủ rể được
làm nông dân khó thiệt, hihi

oh, cảm ơn bạn hen, nhưng chậu dài là sao vậy
và h cây chưa có nhìu rể, vì vậy chưa thể ôm đá đc.
ít nhất fai 1 năm sau mới đủ rể được
làm nông dân khó thiệt, hihi
Chậu dài tức là khay hình chữ nhật đó bác.
Nếu bác muốn cho cây ôm đá thì bác chọn đá rồi cho cây lên dùng dây mềm cố định cây trên đá, sau đó trồng với hỗn hợp sơ dừa + phân chuồng hoai hoặc tro trấu, giữ ẩm sau một thời gian rễ sẽ ôm đá thôi bác ạ.

Chậu dài tức là khay hình chữ nhật đó bác.
Nếu bác muốn cho cây ôm đá thì bác chọn đá rồi cho cây lên dùng dây mềm cố định cây trên đá, sau đó trồng với hỗn hợp sơ dừa + phân chuồng hoai hoặc tro trấu, giữ ẩm sau một thời gian rễ sẽ ôm đá thôi bác ạ.
-------------------------
MINH ĐÔNG Ý THEO Ý BÁC dangtrungkien NHÉ. CHUC BẠN THÀNH CÔNG. BẠN NÊN VÀO CÁC WEB CÂY CẢNH ĐỂ XEM HÌNH MẪU, LÀM CHO ĐẸP NHÉ

oh, cảm ơn bác trung kiên nha, tại hum bữa mình có đọc trên diễn đàn tư vấn cách cây sanh ôm đá ý mà, hì, vậy là h mình chỉ cần chọn loại đá đẹp rồi cột cây vào đó làm y như bác nói là ok hỉ,
thanks bác nha, cảm ơn bác thật nhìu, mong bác dôi dào sức khỏe
để mình chọn đá gòy cho các bác xem thử hen, mong các bác tiếp tục giúp e nhìu nữa nha

sau 1 tg thì cái cây này cũng có thể nói tàn ra tạm thời nhìn đc
Bác Bình Minh xem thử cây này có thể tạo dáng giống cây nào đc ạ, mong Bác chỉ bảo thêm ạ

bac BM ơi. Bác thấy cây này có tiềm năng ko vậy Bác, mong Bác giúp Cháu để cho em nó thành cây Vip đc ko Bác, hihi,ko biết tới tết này là em nó tạm đc chưa nhỉ

Cây của bạn có gốc ngiêng..thử ngiên cứu 2 cây dưới đây rồi định hướng phát triển cho nó

uk, cháu thấy cây trên có vẻ đẹp hơn cây dưới ak nhỉ,nhưng chắc cháu làm vây mini thôi,ko to như vậy đâu,^^

Back