Tư vấn cây trồng, vật nuôi ở Định Quán (Đồng Nai)

• Thread starter honghainhi
  • Ngày gửi
Có khoảng hơn 8.000m2 đang trồng điều tại xã Gia Canh, huyện Định Quán, Đồng Nai nhưng thu nhập hàng năm không được bao nhiêu. Bác nào ở gần khu vực này tư vấn giùm chuyển đổi cây trồng hoặc vật nuôi để cải thiện thu nhập. Cảm ơn các bác rất nhiều!

Có khoảng hơn 8.000m2 đang trồng điều tại xã Gia Canh, huyện Định Quán, Đồng Nai nhưng thu nhập hàng năm không được bao nhiêu. Bác nào ở gần khu vực này tư vấn giùm chuyển đổi cây trồng hoặc vật nuôi để cải thiện thu nhập. Cảm ơn các bác rất nhiều!
Bất con vật nào cũng có thể nuôi được, nếu bạn muốn nuôi. Thế thì bạn muốn nuôi con gì mà bạn thích nuôi. Đó là câu trả lời chung cho câu hỏi của bạn
- Câu hỏi của bạn, bạn nên trả lời mới đúng nhất. Không ai trả lời đúng bằng bạn đâu.
1- Bạn hãy tìm hiểu con gì , nuôi thành phẩm bán được giá, bán được nhiều, chỗ bán bạn biết...
2- Ở ngay chỗ bạn, có loại thức ăn nào nhiều, rẻ tiền, dể tìm... Làm thức ăn cho con bạn muốn nuôi. Ví dụ; Như chỗ bạn có nhiều cỏ bạn nên nuôi trâu bò, chỗ bạn có nhiều cây lá, rừng chồi... bận nuôi dê ... v .. v...
- Nuôi con gì chỗ bán giống bao tiêu sản phẩm, hay nhà máy... thu mua sản phẩm thì bạn hãy thận trọng
Ví dụ: Con như bò sữa, cây mía, cây mì .....Bán sữa lại cho nhà máy sữa, công ty sữa, nhà máy đường, nhà máy bột mì... Đến lúc thu mua sẽ có nhiều khó khăn, khi nhiên liệu có nhiều. Giá cao lúc nông dân mất mùa.. và ngược lại v.. v..
Thế là trồng hay nuôi cây con gì.. Bạn nên tự giải quyết đầu ra. Còn về bán lại cho người bán giống thì bạn nên xem lại bài viết " Bi hài bao tiêu sản phẩm"

Back