• Dismiss Notice

Tư vấn dùm em bệnh này máy bác ơi !

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 27/8/10

1. tamgatre_vn Nhà nông nghiệp dư

Tình hình là đàn gà nhà em bệnh chết gần hết rồi .! Triệu trứng là gà ủ rủ ,lờ đờ thở khò khè có khi há mỏ lên trời mà thở.. Thích nằm lì một chổ không chiệu vận động, bỏ ăn , ăn không tiêu .. Đặc biệt gà chết rất nhanh ,từ lúc biểu hiện bệnh đến lúc chết chỉ khoảng 6 - 12 tiếng, trước khi chết có con dãy dụa , đầu mặt bầm tím . Thanks anh em giúp đở , m0d , adm !

Đang tải...
    2. gigo202

gigo202 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      123
      ca khẩn cấp, up ủng hộ chủ topic!!!

3. tamgatre_vn

tamgatre_vn Nhà nông nghiệp dư

Khẩn cấp lắm rồj ! Mý bác mau vào gjúp em kái , em cãm ơn nhjều !

4. laquoctoan75

laquoctoan75 Nhà nông nghiệp dư

bạn nên nói rõ gà của bạn bao nhiêu tháng tuổi ,đi phân màu gì ,có sốt cao không thì mọi người sẽ giúp bạn dễ hơn

5. nuoide

nuoide thanquangninh.vn VIP

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng

Gà kiểng mà bác . Đủ thể loại luôn ... Khẩn cấp thì phải UPPPPPPPPP

6. laquoctoan75

laquoctoan75 Nhà nông nghiệp dư

nếu gà của bạn có triệu chứng sốt cao, khó thở, trong mồm có nhiều nhớt dãi, khi chết thâm tím toàn thân ,các loại gà con dưới 20 ngày tuổi cùng trong khu vực nuôi mà không chết nhưng chỉ chết gà to thì bạn hãy nghĩ đến bệnh H5N1 đôi điều tư vấn mong rằng mình dự đoán sai......chào

7. phuong_huy

phuong_huy Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      student
      tốt nhất bạn nên cho biết gà bao nhiêu ngày tuổi, ngoài ra bạn có thể chủ động mổ thêm nội tạng của 1 số con xem có cái gì bất thường ko, nếu có điều kiện bạn nên chụp thêm ảnh như vậy công tác chẩn đoán sẽ dễ hơn

Còn những biểu hiện bạn nêu còn chung chung lắm

Chúc bác qua được lần này

8. tamgatre_vn

Hjx ..! Cãm ơn mý bác quan tâm em , nhưng gjờ còn 3 chú gà rừng ak ! Ko biết có qua nổj ko ? Số khác t0j hết rùj . . . Gà của em thì đa dạng về tủi lun , mà sa0 em xem tài liệu thấy mấy bệnh Crd , t0j , e.colj.. Triệu trứng đều giống nhau khó phân biệt quá ! Gà nhà em nó ỉa phân trắng xanh la cây, lỏng, nhớt giống như là nước da đam ý ! Luc trước có thịt 1 con thấy gan bị bầm tím , trog miệng nhiều chất nhờn , hình như gà mái đẻ bị bể trứng nữa hay sa0 ..! Nhờ my bác giúp rùm em káj xem là bệnh crd , t0j , hay cúm vậy ?

9. phuong_huy

phuong_huy Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      student
      nếu phân như bạn miêu tả thì giống newcastle

Bạn có thể tìm hiểu thêm 1 số bệnh ( có hình ảnh ) để giúp chẩn đoán tốt hơn
      Lưu ý, bác nên vệ sinh lại chuống trại nhé, ngoài ra ko nên nuôi lộn xộn gà nhiều loại ngày tuổi chung với nhau ( gà lớn truyền mầm bệnh cho gà nhỏ )

http://www.anova.com.vn/contents/article.asp?id=284&detail=16&ucat=44

10. nuoide

nuoide thanquangninh.vn VIP

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng
      cop về đây luôn cho tiện theo dõi

Last edited: 29/8/10
    11. tamgatre_vn

Thansk ace và các m0d nhiều ! Vừa rồi em đã cho đốt hết xung quanh va tr0g chuồng nuôj , đồng thờj xjt thuốc khử trùng . Ko biết có còn mầm bệnh hay ko nữa ! Còn lạj 3 con gà lớn mà hình như tụi nó cũng đang bị hắt hơi khịt mũi , nhưng iả phân tốt.. Ko biết đã nhiễm chưa !? Hiện em đang cho uốg mấy loại kháng sinh (?) để ngừa ko biết có hjệu quả ko ? Àh , có 1 con mái đang ấp có nên cho nó ấp nữa hay ko ?.. Có gì mong Ace chỉ rùm , thanks !
      ---------------
      Không biết rãi vôi xung quanh chuồng có tác dụng gì không nữa ! Alo ... Upppp

Last edited: 29/8/10