tư vấn ghép tiêu lên gốc trầu

• Thread starter tran ba tinh
  • Ngày gửi
Tôi đang thử ghép tiêu trên gốc trầu không,nhưng tỷ lệ sống không cao. Quí vị nào có kinh nghiệm xin vui lòng chia sẻ. Muốn khử trùng dao ghép phải làm thế nào? Xin tận tình chỉ giáo. Chân thành cám ơn !

có khi nào ở khâu thời gian không bác nhỉ. vì lếu ghép thuần thục tính từ lúc đặt giao ghép tới lúc xong cho 1 bịch thời gian 2s là phải xong tỉ lệ sống rất cao khỏng 90%

chào các bác.các bác cho e hỏi,kỹ thuật ghép tiêu có giông ghép caphe k.thank

Last edited by a moderator:
ThanhLam: 2s cho một bầu ghép hoàn chỉnh thì tôi thua rồi. Có thể do mình lóng ngóng nên tỷ lệ sống không cao. Để tôi cố gắng luyện công xem có khả quan hơn không.

vớ vẩn các bác cứ nghĩ đi ,gốc tiêu rừng amazon lấy ở đâu đi qua nam mỹ lấy gốc tiêu rừng à , đem về ghép tiêu trồng ở việt nam có thích hợp không ?
Tôi là không ghép gốc tiêu rừng amazon mà tôi lấy tiêu ác ghép vào gốc trầu nhà (tức là trầu ăn lá đấy) trồng lên vẩn tôt như thường, còn chống được úng nước nũa chứ, làm bồn đức rể cuãng chẳn chết nhanh chết chậm gì cả .
bác nào cần mua tiêu ác ghép gốc trầu nhà thi alo cho mình
0914.24.90.55

cách ghép của nó cũng như ghép cây cafe vậy bạn, lấy bì nilng trùm kín phân ghép lại là sống 100% luôn
chúc bạn thành công
Tôi đang thử ghép tiêu trên gốc trầu không,nhưng tỷ lệ sống không cao. Quí vị nào có kinh nghiệm xin vui lòng chia sẻ. Muốn khử trùng dao ghép phải làm thế nào? Xin tận tình chỉ giáo. Chân thành cám ơn !

có khi nào ở khâu thời gian không bác nhỉ. vì lếu ghép thuần thục tính từ lúc đặt giao ghép tới lúc xong cho 1 bịch thời gian 2s là phải xong tỉ lệ sống rất cao khỏng 90%
ghép bình thường như ghép caphe, ghép xong lấy bịch nilong bịt kín phần trên ghép cho đế khi nào nãy mầm thì gỡ bịch nilong ra,khả năng sống cao lăm.
có gì alo mình chỉ cho mình cũng dang ghép sông ok lắm
ĐT: 0914.24.90.55

Back