• Dismiss Notice

Thảo luận Tư vấn làm trang trại nhỏ nuôi bò

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 19/8/14

1. làm nông dân72 Nhà nông nghiệp dư

Mình ở Đồng Hới Quảng Bình,Tình hình là Mình mới mua một đám đất khoảng 1,5ha, đất cũng tốt và muốn đầu tư trồng cỏ nuôi bò SS, vậy nhờ anh em tư vấn cho mình trong thời điểm hiện nay có nên đầu tư chuồng trại kiên cố không.

boydouble12 thích bài này.
      Đang tải...
    2. bocongnghiep xx

bocongnghiep xx cuộc sống

Chuồng trại thì không nên làm kiên cố bạn ah .
      Càng giảm chi phí càng tốt .
      Thời buổi bây giờ làm ăn khó khăn vì vậy không nên lạm dụng vốn mà đầu tư vào cơ sở hạ tầng quá nhiều vì đây là đồng tiền chết .
      Bạn nên làm mái tôn hay gì củng được mà cao lên xíu nhé.
      Còn phần dưới cứ dùng cây rào lại .
      Phần nền thì đổ đất ,cát cao lên xíu rồi phả bằng ,mua gạch về sắp thưa thưa rồi dùng xi măng trám kẻ vậy là ok rồi .

Đổ bê tông củng được nếu có gạch đá tận dụng của người ta phá nhà đó .
      Có tiền nhiều thì đầu tư vào giống .

Cứ vậy mà làm nhé .

Xuandien66, Mesut Oduhoangha49 thích bài này.
    3. motnua

motnua Guest

Không nên , hãy tham khảo bài viết ngành nuôi bò sắp chết của hạc long . nên đầu tư sân chơi cho bò , nuôi bò thời nay không tận dụng được bãi chăn thả thì khó làm giàu . có thể bạn nuôi công nghiệp ... Nhưng nuôi bò công nghiệp thì vốn phải lớn .

4. lekhachoa

lekhachoa http://traibogiong.mov.mn

Nghề nghiệp:
      Sinh Viên Luật
      Đun
      Đúng là chăn nuôi bò phải có đất thả hoặc phế phụ phẩm có sẳn trong sản suất. Bạn nuôi mà ít tiền cám muối trồng cỏ nhân công.... mọi chi phí thì lợi nhuận ko còn là bao nhiêu.
      Bạn có thể xem tham khảo cách làm trong dự án này

Các file đính kèm:

5. văn việt

văn việt Nhà nông tập sự

Làm chuồng nên đổ trụ bê tông tí,còn raò có thể dùng tre xung quanh cho rẻ ,nền thì nếu ít tiền bạn đổ cát ko rồi đầm cho chặt xuống nhưng cao hơn mặt đất ,trụ mà ko kiêng cố đến mùa mưa bảo nó ngã là bò toi vì quảng bình bảo cũng hay vào ko nhu miền trong đc , đã nuôi thì pgair đầu tư chứ một đồng sợ tốn bốn đồng cũng sạch ,ở quê mình trận bão năm ngói sập chuoong chết mẹ con trâu roòi đay

Khởi Sự Chăn Nu, motnuahieubt thích bài này.
    6. votruyenthong_1992

votruyenthong_1992 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh vien
      làm nông dân72 : a ở chổ nào dh vậy ? e ở bt nè, a mua đất ở đâu thế ? e đợt này củng mới tập nuôi bò

7. nông dân72

nông dân72 Guest

Mình ở Đồng hới, mới mua đất sát khu công nghiệp lúc nào bạn vào đồng hới aloo cho mình caphe trao đổi, chếm gió. Đt 01693407612

8. nông dân72

nông dân72 Guest

Cám ơn sự tư vấn của các anh em trên diễn đàn, Mình sẽ chắt lọc những ý kiến hay phù hợp với mình để đưa ra lựa chọn hay nhất.Mình mới tham gia diễn đàn nên không am hiểu cách trả lời, tại sao không trả lời các bạn được với tên làm nông dân 72 nó báo lỗi không vào được nên các bạn thông cảm cho mình nhé.

9. làm nông dân72

làm nông dân72 Nhà nông nghiệp dư

Cám ơn bạn đã tư vấn, còn ngành nuôi bò có chết mình vẫn nuôi, vì mình muốn quay về tuổi thơ
      --- @ 20/8/14 ---
      Mình ở TP đồng hới mình mua đất ở sát khu công nghiệp tây bắc đồng hới, nếu bạn vào ĐH thì alo cho mình ca phê chếm gió. Đt;01693407612
      --- @ 20/8/14 ---
      Cám ơn bạn hòa nhé, bạn là người đi trước mong bạn sau này tư vấn nhiều hơn.
      --- @ 20/8/14 ---
      Chào cả nhà vị chi là ngày mai làm thẩm định đất. cỡ sang tháng cô hồn là triển khai làm anh nông dân thứ thiệt rồi.Một núi công việc phía trước không biết có vượt qua ko
      --- @ 20/8/14 ---
      Chào cả nhà vị chi là ngày mai làm thẩm định đất. cỡ sang tháng cô hồn là triển khai làm anh nông dân thứ thiệt rồi.Một núi công việc phía trước không biết có vượt qua ko
      Last edited: Vài giây trước

Last edited: 20/8/14
    10. votruyenthong_1992

votruyenthong_1992 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh vien
      ok a ! đất a gần ngã tư đèn đỏ ở đường tránh đó k

11. làm nông dân72

làm nông dân72 Nhà nông nghiệp dư

Ngã tư đường tránh lên một đoạn rẽ vào đường chín khu công nghiệp 400m

votruyenthong_1992 thích bài này.