Tư vấn mở trang trại nuôi gà mỹ

• Thread starter nguoioque
  • Ngày gửi
Mình dự định mở trang trại nuôi gà Mỹ gặt các bạn nghĩ sau?
Mình thấy giá gà Mỹ rất cao. giống khoãng 3 triệu 1 cặp mà còn không có gà mua nửa vì gà Mỹ đá rất giỏi nên người đá gà rất mê gà Mỹ.
Ai có kinh nghiệm vào chia sẻ cho mình với

Gà mỹ, lũ đá gà cựa miền nam là lũ lưu manh cờ bạc, dân chơi gà chọi miền trung bị ảnh hưởng bởi loại chó này
Gà trắng giống gà mỹ , thịt ko ngon

Con gà trắng này là gà loại nào vậy

Các bác đừng thấy người ta nuôi gà mà thấy tham hay nhìn người khác thành công .ma mình nhào vào.. nói về con gà mỷ rất khó nuôi hơn các giống gà lai ỡ vn hiện nay.. nói về nuôi từ con gà mới nỡ và tế khi đá hoặc bán đc phải rất kì công... gà bây giờ rất khó nuôi hơn hùi đó bệnh tặc nhiều chết ko hĩu gì sao muốn chết lăng ra chết.. và đây là nhửng yếu tố cho nhửng ai muốn nuôi gà đá. Thứ 1.... bạn phải có đam mê và long kiên nhẩn với gà... thứ 2... bạn phải là người am hiểu tất cả về gà đá...thứ 3... bạn phải la nguoi khá giả co vườn tượt rộng rãi và ko phải lo về tiền nông.. thứ 4... điểm này mới quan trọng Bạn phải có tay chân nuôi.. thứ 5... là chử duyên với gà đá nếu bạn ko co duyên vs môn này thì co nuôi củng ko cho ra đc con gà tài gà giỏi đc.. thứ 6 phải có tâm và đạo đức... đây là yếu tố quan trong dành cho ai muốn nuôi và cản đổ gà

Back