Tư vấn nuôi cá nước ngọt

• Thread starter baceitc
  • Ngày gửi
Chào các bác, Em ở Thanh Hóa, ao nhà em rộng 2000m2 các bác tư vấn giúp em nuôi cá gì để làm giàu được.
cách phòng chống không bị kéo lưới và câu cá chộm. Thanks

Bạn nuôi con gì bạn phải tìm hiểu thị trường thiếu cái gì thì mình nuôi, chứ đừng hỏi nôi con gì

Bác vui tính thế. Mỗi người có một con đường làm giàu riêng. Cùng một nghề có người là thì giàu, có người làm thì nghèo đi. Cái cơ bản là nắm được bí quyết làm giàu. Mà muốn có bí quyết phải bắt tay vào học và làm. Chúc bác sớm giàu

Bác tám lắc lư

Bạn thử nuôi cá bống tượng xem sao .cá bống tượng có giá tri kinh tế cao .đầu ra lai ổn định .chi phí đầu tư thấp ......tuy nhiên cá bống là đối tượng rất khó nuôi .bạn nên tìm hiểu kĩ về kĩ thuật nuôi ...(đây là theo cảm nhận của mình về thi trường chăn nuôi cá thủy sản hiên nay) . ....với 2000m2 bạn có thêm nuôi thêm vịt .hiêu quả kt có thể được nhân đôi (ở dưói là cá trên là vịt .tiết kiên diện tích ...

thả cá sấu đi đồng hương thả xong anh củng không giám xuống kéo chứ nói j chộm haha

Muốn nuôi đối tượng nào thì bác cần xem môi trường đó phù hợp với đối tượng nào,thị trường đó có thế tiêu thụ như thế nào, vốn bỏ ra la bao nhiêu, tại cơ sở nuôi có thể tận dụng được trong quá trình nuôi đối tượng đó không.
Chúc bác thành công!

Back