tư vẫn nuôi gà tây

huythuong2811

Nhà nông tập sự
Chỗ em có người chăn bằng cỏ va06, cắt cỏ về cho vào máy băm nhuyễn ra rồi trộn thêm thóc nghiền, ngô nghiền với vitamin tổng hợp mua ở thú y, em thấy rất nhanh lớn

Hiện nay em đang úm khoảng 100 gà con mà mấy hôm nay 2 con cứ yếu dần ko ăn mà chết em kiểm tra thì ko thấy bị đi ỉa các bác biết tại sao và phải làm thế nào ko ạh

lehung12k

Nhà nông tập sự
Gà tây tôi đang nuôi, đối với gà con nuôi thả vườn thì hay bị chuột bắt chứ ít thấy chết yểu, không hiểu sao nó chết lúc 4-5kg
nhìn đám gà tây thích nhỉ ? mình nuôi một 100 con giờ chỉ còn 38. giờ nó đang bị bệnh gì không biết mà nó cứ xõa cánh, bỏ ăn, rồi chết... đang lo quá nè... gà tây khi nào thì trọc đầu nhỉ ?
[DOUBLEPOST=1434901471,1434901440][/DOUBLEPOST]
Chỗ em có người chăn bằng cỏ va06, cắt cỏ về cho vào máy băm nhuyễn ra rồi trộn thêm thóc nghiền, ngô nghiền với vitamin tổng hợp mua ở thú y, em thấy rất nhanh lớn
bạn có nuôi không ??
[DOUBLEPOST=1434901594][/DOUBLEPOST]
nó yếu chỉ cần phòng bệnh đúng quy trình và định kỳ là ok mà /!\\\
phòng bệnh thế nào là đúng qui trình ?????

Tớ ở hưng yên. Mua 35k một con đổ xô. Bạn ở đâu??
[DOUBLEPOST=1432740336,1432740221][/DOUBLEPOST]
E mới nuôi bóc trứng. Giờ đang đi tìm bèo tấm trộn với cám ăn thẳng.
Thế thời bây giờ phải nuôi như thế nào cho hết nguyên thủy hả anh.
ps: Bèo tấm giờ khó kiếm quá
sao ga re the. minh mua 50k 1 con. nuoi 50 con duoc 1 thang roi

Mình thì nuôi gà tây cũng như gà ta... Lúc gà mới nở thì úm gà nuôi trong lồng nền độn bằng trấu cho ăn bằng cám Gà con, ngô... thỉnh thoảng dục cho nó ít rau muống hay cỏ lạc dại nuôi gần 2 tháng thì thả ra vườn thích ăn gì thì ăn nhưng thức ăn chính vẫn là cám công nghiệp
[DOUBLEPOST=1438258064,1438257829][/DOUBLEPOST]
Gà tây tôi đang nuôi, đối với gà con nuôi thả vườn thì hay bị chuột bắt chứ ít thấy chết yểu, không hiểu sao nó chết lúc 4-5kg
Gà bạn lớn nhất là bao nhiêu kg vậy? Mình nuôi con trống lớn nhất cũng tầm 7kg thôi à

lehung12k

Nhà nông tập sự
Mình thì nuôi gà tây cũng như gà ta... Lúc gà mới nở thì úm gà nuôi trong lồng nền độn bằng trấu cho ăn bằng cám Gà con, ngô... thỉnh thoảng dục cho nó ít rau muống hay cỏ lạc dại nuôi gần 2 tháng thì thả ra vườn thích ăn gì thì ăn nhưng thức ăn chính vẫn là cám công nghiệp
[DOUBLEPOST=1438258064,1438257829][/DOUBLEPOST]
Gà bạn lớn nhất là bao nhiêu kg vậy? Mình nuôi con trống lớn nhất cũng tầm 7kg thôi à
bạn nuôi dc bao nhiêu tháng mà dc có nhiêu đó thôi hả

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH