Tư vấn thiết kế mô hình trồng bưởi da xanh , tại vườn đồi

• Thread starter Hoàng trung anh
  • Ngày gửi
Chào các anh các chị , em định xây dựng trang trại trồng bưởi da xanh , tại đất vườn đồi thoai thoải , diện tích 1,5 ha , ở chân đồi có 1 dòng suối , em định đầu tư hệ thống tưới nhỏ giọt . Nhưng em băn khoăn không biết nên thiết kế ra sao , mà giống bưởi da xanh thì chủ yếu trồng tại miền nam , mong anh chị tư vấn !! Em xin cảm ơn

Nếu bạn ở miền Bắc. mình khuyên bạn nên lên qua thị trân Cao Phong, Hòa Bình 1 lần trước khi bắt đầu đầu tư làm nhé, vì trên CP mình thấy nông dân trồng cây có múi rất chuyên nghiệp . Đáng để bạn học hỏi rất nhiều thứ. Chúc bạn thành công.

Bưởi thì m ko rõ có phù hợp vs thị trường ko nhưng theo m bạn nên trồng cam, quýt thì hợp hơn, nhưng nên chọn giống cam dễ tiêu thụ tại hà nội như cam vinh, cam v2, quýt đường, quýt thái...
Bạn phải đọc tài liệu hướng dẫn kĩ thuật trồng cây trước khi trồng bởi vì chất đất mỗi nơi 1 khác sẽ biết được cây định trồng có phù hợp vs địa phương ko? Tiêu thụ như thế nào, cách làm ra sao? Chứ ko nắm rõ bạn dở khóc dở cười đấy, chỗ m đất trồng cam quýt mà ng dân trồng cây giống khác (cũng là cam, quýt) nhưng vị của nó ko được như chính gốc, bán ko ai mua, chặt đi thì tiếc.

Back