Tư Vấn trồng hoa đào trong chậu

• Thread starter Lamanh2268
  • Ngày gửi
Chào các anh chị và các bạn!
Sắp đến Tết Đinh Dậu rồi. Tôi muốn mua 1 gốc đào rừng cổ thụ đã ghép đào ta để về chơi Tết và sau đó trồng trong chậu để chơi trong những năm sau. Tôi mong các anh chị và các bạn tư vấn cho tôi: Cây đào rừng cổ thụ có trồng và sống tốt ở trong chậu không? Nếu trồng được trong chậu thì phải trồng và chăm sóc thế nào? Hay là cậy đào rừng cổ thụ chỉ trồng được trong đất vườn?
Tôi xin trân trọng cám ơn các anh chị và các bạn!

Trồng chậu được nhưng khả năng phát triển kém vì đất vườn xung quanh gốc vốn dĩ không được tốt để khi đánh lên không bị vỡ vồng. Nếu không ngại bác mua 1 cái chậu to bằng tán cây rồi trồng lại. Tưới ẩm đầy đủ, bổ sung các loại phân bón hữu cơ để kích thích rễ phát triển khỏe mạnh bên trong chậu.

Trồng chậu được nhưng khả năng phát triển kém vì đất vườn xung quanh gốc vốn dĩ không được tốt để khi đánh lên không bị vỡ vồng. Nếu không ngại bác mua 1 cái chậu to bằng tán cây rồi trồng lại. Tưới ẩm đầy đủ, bổ sung các loại phân bón hữu cơ để kích thích rễ phát triển khỏe mạnh bên trong chậu.
Cám ơn bạn!
Vậy là có thể trồng cây đào cổ thụ trong chậu và cây vẫn phát triển bình thường được ạ...
Mong bạn và các anh chị có kinh nghiệm trồng đào cổ thụ trong chậu chỉ bảo thêm
Xin trân trọng cám ơn!

Trồng bằng hạt đã lên cao 20 phân r
muốn trông trong chậu được không

Back