Tư vấn trồng xen vườn dừa.

• Thread starter nguyenhtthai
  • Ngày gửi
Xin Chào Anh/Chị,
Nhờ các Anh, Chị tư vấn giúp em giờ em bắt đầu làm nông nghiệp và muốn trồng xen vườn dừa với cây gì là hợp lý. Em có dự định xen cây chanh nhưng chưa biết được sẽ trồng giống nào và đầu ra như thế nào.
Em cám ơn!!!

Bác trồng dừa lâu chưa, đất lên luống như thế nào. Bác phải nói cụ thể thì mới tư vấn được chứ.
Khoảng cách trồng nhiêu, diện tích bao lớn, có mương nước ko, chủ động nguồn nước ko?,....

hiện tại mình có khoãng 5000m2. đang có vườn dừa hiện hữu tuy nhiên muốn cải tạo lại bằng cách trồng dừa xiêm. nguồn nước có thể chủ động được. khoãng cách trồng tầm 8m/1 cây. Nhờ các bác có kinh nghiệm hướng dẫn thêm giúp em ạ

Nghĩ ko ra thì đi làm mướn đi nhé. Xã hội phân cấp hết rồi. Có trúng số vietlot cũng vậy thôi.:2cat: Làm NN mà suy nghĩ k ra thì để người khác làm.

Last edited by a moderator:
Ở chổ mình thì người ta trồng xen ổi, chanh, ăn khoảng 2-3 năm thì phá bỏ để tập trung chăm sóc cho dừa. Còn mình thì đang thử nghiệm trồng hoa cúc đồng tiền dưới tán dừa, mới vô chậu được khoảng 1 tháng (100 chậu thử nghiệm), chưa có kết quả nên chưa post hình được. ^^

Chậu bạn dùng loại nào vậy. Mình cũng định trồng gì đó dưới tán dừa

Mình dung chậu 30cm, chiều cao khoảng 25-28cm gì đó. Bạn phải dùng chậu cao chút vì mình thấy trồng cúc đồng tiền phải thường xuyên thêm đất trồng. Mình mới thử nghiệm thôi chứ chưa thu hoạch được hoa nào hết (vì mới trồng khoảng hơn háng nay).

Back