Tư vấn về năng suất hoa thiên lý

• Thread starter maubanhmi
  • Ngày gửi
chào cả nhà!
Em ở ngoài bắc, sau khi tìm hiểu trên mạng em có trồng thử 2 sào hoa thiên lý. Hiện giờ cây đã cho thu hoạch xong năng suất không cao, đặc biệt là khác xa so với báo chí viết, vậy em xin hỏi ý kiến mọi người, đặc biệt là bác nào đã trồng cho em xin con số về năng suất cây hoa thiên lý được không ạ. Chứ với năng suất hiện nay thì coi như em thất bại. Em xin cảm ơn!

Bạn có thể chụp một tấm ảnh nơi giàn
thiên lý của bạn sai bông nhất được
không?

Tôi có thể so sánh với giàn thiên lý
trong trí nhớ của tôi để nói bạn đã
trồng rất tốt, trung bình, hay kém.
Nếu giàn thiên lý của bạn ra bông kém
thì bạn có hy vọng nâng thêm năng suất,
nhưng nếu bạn trồng tốt hơn so với trong
trí nhớ của tôi, thì bạn hết hy vọng rồi.

Mình chuyên cung cấp phân vi sinh (phân giun),bón vô thiên lý thì thôi,rất tốt,mình có bỏ cho ông a 1 tháng 150 bao,cần alo mình gặp a đó sẽ hướng dẫn bạn.
Vũ 0935.830.830

Bạn có thể chụp một tấm ảnh nơi giàn
thiên lý của bạn sai bông nhất được
không?

Tôi có thể so sánh với giàn thiên lý
trong trí nhớ của tôi để nói bạn đã
trồng rất tốt, trung bình, hay kém.
Nếu giàn thiên lý của bạn ra bông kém
thì bạn có hy vọng nâng thêm năng suất,
nhưng nếu bạn trồng tốt hơn so với trong
trí nhớ của tôi, thì bạn hết hy vọng rồi.
Khán đài, xin hỏi một sào trồng dc bao cây, theo tiêu chuẩn một sào cho dc mấy tạ/tháng nếu phát triển bình thường, mùa đông mùa hè khác nhau ntn, trả lời nhanh

chào cả nhà!
Em ở ngoài bắc, sau khi tìm hiểu trên mạng em có trồng thử 2 sào hoa thiên lý. Hiện giờ cây đã cho thu hoạch xong năng suất không cao, đặc biệt là khác xa so với báo chí viết, vậy em xin hỏi ý kiến mọi người, đặc biệt là bác nào đã trồng cho em xin con số về năng suất cây hoa thiên lý được không ạ. Chứ với năng suất hiện nay thì coi như em thất bại. Em xin cảm ơn!
Theo kinh nghiệm của đệ, mùa này ngoài bắc mà huynh làm có hoa là ngon lành phở rồi, đệ có 1 sào mùa này ko có tí hoa nào. Hoa rộ nhất vào tháng ba, bốn, năm, sáu. Sau đó thì ở đồng bằng bắc bộ vẫn có cho hoa nhưng thấp. Còn như chỗ em miền núi nhiệt độ thấp về đêm thì coi như là tịt. Còn ở miền nam thì cũng mất ba đến bốn tháng ko có hoa, năng suất 1,2 tạ/ sào nam bộ.

chào cả nhà!
Chào bạn, xin hỏi bạn trồng hoa thiên lý được mấy năm rồi ? năm đầu tiên sẽ cho thu hoạch ít từ năm thứ 2 dàn hoa đã phát triển, cây già hơn sẽ cho năng xuất cao hơn !

Chào bạn, xin hỏi bạn trồng hoa thiên lý được mấy năm rồi ? năm đầu tiên sẽ cho thu hoạch ít từ năm thứ 2 dàn hoa đã phát triển, cây già hơn sẽ cho năng xuất cao hơn !
anh cho em hỏi hoa thiên lý sau khi hái (trong điều kiện thời tiết bình thường) thì bảo quả được bao nhiêu ngày

Back