Tư vấn về nuôi kỳ đà

• Thread starter vovantuy
  • Ngày gửi
Tôi đang tìm hiểu về nuôi sinh sản con kỳ đà. Các bác tư vấn giúp. Nuôi kỳ đà hiệu quả không. Nghe nói thời gian đẻ 18 tháng khi sinh, mỗi năm có 1 lứa, ấp trứng thời gian lâu 180 ngày. Nhờ các bác trên diễn đàn đã nuôi rồi trao đổi kinh nghiệm với. Cám ơn nhiều.

kỳ đà ấp nở tỷ lệ thành công thấp con giống toàn là săn bắt trộm từ rừng đem về không à.

nếu bạn có nuôi thì nuôi , không thì thôi . chứ bạn đừng mơ đến ấp thành công trứng kỳ đà.
bác XuânVũ có rất nhiều bò sát , ấp thành công rất nhiều nhưng riêng con kỳ đà bác thua , ấp hoài không nở dù bỏ ra hơn nữa cuộc đời để thử.
bạn còn trẻ có thể làm thử chúc bạn thành công vì giá kỳ đà khá cao dao động từ 190ngan-230ngan/1kg . hàng hót có thể lân 270ngan-380ngan

chúc nhà nông chúng ta làm ăn phát đạt

Vậy đâu là sự thiệt . Thấy Bác xuân vũ nói là ấp nở kỳ đà mà. Không lẽ toàn hàng rừng ^ _ ^

Thế ông nhị ở Quảng Ngãi cũng chưa ấp nở được hay sao. Thông tin nhiều chiều quá!!!

mua nhỏ nhỏ từ rừng về nuôi là an toàn nhất,nó không như các loại khác cần phải thuần,chăm sóc cho ăn là lớn.những achi5 nào mà nuôi cá thì nuôi kỳ đà là tuyệt nhất.

chào các bạn trẻ của tôi
con kỳ đà là con kỳ cục đó, con giống hoang dã nuôi tốt hơn con thuần(là con ấp từ trứng nở ra) con kỳ đà theo tôi đã ấp thì thời nở con dài lắm,nói ra không ai tin đâu,và nở ra được,thì nuôi chậm lớn và hao hụt nhiều con hoang dã , nếu nuôi thì cứ mua con giống bắt từ rừng về nuôi không qua XẢO THUẬT thì TRỜI ĐÁNH nó mới chết ,nhưng tôi chưa có cách ấp nở nhanh hơn chỉ biết 1 cách ấp duy nhất thôi.Hiện nay tôi cố gắng tìm cách ấp mới, cho giảm thời gian nhưng chưa có kết quả .Còn các sư huynh nào có cách ấp nở tốt ,và ngắn ngày tôi xin thọ giáo . thật ra tôi cũng thăng trầm với các con bò sát lắm
Thật tình mà nói như con RẮN RÁO TRÂU.Sách báo và 1 số tài liệu của những người nói về con rắn này , chỉ nói SUÔNG thôi,rất nhiều thành phần đó đến tôi hỏi và tìm hiểu tôi xét lại họ CHẢ BIẾT gì hết
Còn con kỳ đà có nhiều người nói đến
Nhưng chỉ nói thôi ,còn làm thì chả thấy có gì đâu .Tôi nói thật nên thường hay mất lòng ,
Tôi nói thêm cho các bạn biết về con chuồn hương các bạn hãy xem lại,và cẩn thận đó,vì những hình ảnh và rao bán chưa thống nhất con nào là con chồn hương thật đâu HÃY CẨN TRỌNG khi mua chồn hương đó nha. Thật ra chồn hương có nhiều loại nhưng chỉ có 1 loài duy nhất là tốt

Last edited by a moderator:
cho mình hỏi làm cách nào để cho kì đà uống thuốc xổ giun, và liều lượng thế nào? xin cảm ơn nhiều.

Cám ơn mọi người đã góp ý về con kỳ đà. Tôi thắc mắc tại sao ấp trứng khó vậy mà giống lại có nhiều vậy. Cần bao nhiêu cũng có, chắc là họ đi gom các nơi lại hay sao?

Cám ơn mọi người đã góp ý về con kỳ đà. Tôi thắc mắc tại sao ấp trứng khó vậy mà giống lại có nhiều vậy. Cần bao nhiêu cũng có, chắc là họ đi gom các nơi lại hay sao?
Bạn thử mua loại con mới nở thử xem , hay họ chỉ bán con trên dưới kg/con thôi. Chuyện này thì bạn suy ra là hiểu ngay lền

Back