tư vấn về thuốc sát trùng

• Thread starter Hồng Quân
  • Ngày gửi
mọi ng cho hỏi. chai thuốc sát trung pividine có phun trực tiếp lên đàn gà được không. vì e thấy mỗi lân phun đều phải đuổi gà lên một góc thì hơi phiền phức quá.

thuốc sát trùng gốc iod thì có vật nuôi vẫn sử dụng bình thường nhưng bạn nhớ pha theo nồng độ hướng dẫn trên chai thuốc nha nếu có vật dụng bằng kim loại trong chuồng thì không dùng iod để sát trùng nha bạn

thuốc sát trùng gốc iod thì có vật nuôi vẫn sử dụng bình thường nhưng bạn nhớ pha theo nồng độ hướng dẫn trên chai thuốc nha nếu có vật dụng bằng kim loại trong chuồng thì không dùng iod để sát trùng nha bạn
Theo bạn thì nếu mình muốn phun trực tiếp lên lồng (bằng sắt) thì nên dùng loại nào nhỉ? Thanks bạn trc

vậy povidine có thể dùng để phụt trực tiếp lên gia cầm mà ko bị gì hết phải ko. còn phun vô lồng sắt là sợ nó bị oxi hóa ăn mòn hay sao vậy

phun lên vật nuôi dc.gà phun lên củng đở mấy con mạc gà.nhà có 2 con chó mổi lần phun sát trùng chuồng là mình phun lên mình chó luôn kg có bọ chét với ve

Ko hiểu sao mà nhà có 100m2 vườn thôi, nếu phun theo hướng dẫn thì 1 lần hết trơn 1 gói , 1 gói 100g giá 75K , sao mà đắt thế, tháng phun 2 lần là toi 150K :(

Back