Tự xây dựng một mẫu đài phun nước đẹp tại nhà

Xây dựng mẫu đài phun nước đẹp bằng đá là một xu hướng thiết kế đậm chất nghệ thuật nhưng không kém phần sáng tạo và sinh động. Hãy cùng daiphunnuocviet.net khám phá cách xây dựng một mẫu đài phun bằng đá đơn giản tại nhà!

Xu hướng ứng dụng

Đài phun nước bằng đá là công trình kiến trúc đẹp mang đậm chất nghệ thuật. Chúng ta có thể dễ dàng bắt gặp trong các công viên, khách sạn và nhà hàng. Nó góp phần làm không gian thêm sinh động, mang đến không khí mát mẻ cho cảnh quan. Thông thường, đài phun nước được xây dựng kết hợp với tiểu cảnh sân vườn.

Hình ảnh minh họa

Tự xây dựng một đài phun nước đẹp đơn giản cho nhà ở

Dưới đây, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn tự mình xây dựng một mẫu đài phun nước đơn giản mà bạn có thể tự tay xây dựng để trang trí thêm cho không gian sân vườn của nhà mình.

Hình ảnh minh họa

Các nguyên vật liệu cần:

Hình minh họa

• 1 máy bơm nhỏ

• nhiều miếng đá tảng

• một ít sỏi

• 1 khoan tay

• 1 chậu nhựa

• 1 bao xi măng

• 1 cưa tay

• 1 ống nhựa
Các bước tiến hành:

Bước 1: Làm chân đài phun

Tạo một hốc nhỏ trong gốc sân mà bạn muốn làm đài phun. Tiếp theo đó, bạn cần đặt ống nhựa dưới đáy và dùng thêm 3 viên gạch lớn để cố định chậu.

Bước 2: Cắm điện để kiểm tra máy bơm và ống dẫn nước có hoạt động tốt không.

Bước 3: Kiểm tra áp lực nước xem đã phù hợp chưa

Từ việc kiểm tra này mà bạn có thể lựa chọn điều chỉnh áp lực nước to nhỏ sao cho phù hợp

Bước 4: Khoan lỗ các phiến đá

Chọn khoảng 10 phiến đã có hình dáng to nhỏ khác nhau. Dùng khoan tay khoan lỗ sao cho có thể đặt ống nhựa vừa vặn.

Bước 5: Dùng sỏi lấp xung quanh chậu

Bước 6: Đặt các phiến đá lên trên ống nhựa

Tùy theo sở thích mà bạn có thể chọn cách sắp đặt các phiến đá cho thích hợp. Đến một chiều cao nhất đinh, bạn dùng cưa để cắt đoạn ống còn dư. Cuối cùng là bật công tắc và thưởng thức thành quả của mình.

Trên đây là những hướng dẫn khá đơn giản mà bạn có thể tự tay xây dựng một mẫu đài phun đẹp và đơn giản cho không gian sống của bạn thêm sinh động. Hẹn gặp lại bạn ở những bài viết sau!

Cty TNHH Cảnh Quan Môi Trường Việt daiphunnuocviet.net