Tuổi thọ của gà là bao nhiêu

Các anh em trong Hội có biết tuổi thọ của gà là bao nhiêu năm không. Mình có 2 con gà tre mái nuôi rất lâu, còn 1 tháng nữa là bước sang năm thứ 8, gà đẻ ít hơn bình thương, 2 đến 3 ngày mới đẻ 1 trứng, đẻ khoảng 4 đến 5 trứng là đòi ấp, trứng vẩn bình thường, đặc biệt ấp và nuôi con rất tốt nên mình dùng để ấp và nuôi con.

chưa ai tính được chính xát nhỉ, tuổi của chúng nếu mà kg dịch bệnh hay bị nấu cari thì phải hơn chục năm nhỉ

Cái này phải thử mới biết bác ạ! Gà bây giờ có con nào được chết vì già đâu.

Chưa kịp chết già có khi đã chết vì thịt hoặc bị bệnh rồi bác. nhưng em đọc trên mạng thì tuổi thọ trung bình của gà khoảng 14 năm bác ah

Nếu ở trạng thái lý tưởng - k bệnh k đau - k bị giết thịt và ăn uống đầy đủ - thì 1 con gà có thể sống đến 10-15 năm là chuyện bình thường !!!!

Nếu ở trạng thái lý tưởng - k bệnh k đau - k bị giết thịt và ăn uống đầy đủ - thì 1 con gà có thể sống đến 10-15 năm là chuyện bình thường !!!!
Ok, mình sẽ cố gắng nuôi 2 em mái tre này thử xem đến đâu, 2 em này trải qua nhiều năm rồi nên hầu như miễn nhiểm với các loại bệnh tật, nó sống lang thang trong vườn, ngủ trên cây mà lúc nào củng khoẽ re.

Ok, mình sẽ cố gắng nuôi 2 em mái tre này thử xem đến đâu, 2 em này trải qua nhiều năm rồi nên hầu như miễn nhiểm với các loại bệnh tật, nó sống lang thang trong vườn, ngủ trên cây mà lúc nào củng khoẽ re.
Bác ơi gà còn sống ko bác

theo mình biết thì gà chọi sống lâu nhất là sang năm thứ 15, đó là huyền thoại gà chọi Xám Messi của anh Bình Vổ ở Thái Bình.

Back