Hỏi đáp Tỷ lệ trộn thức ăn cho Gà đẻ ?

hopga

Tập sự
Ok
tính dễ mà bạn, % đạm của nguyên liệu ví dụ bánh dầu 20% thì 200 g bánh dầu có số gam đạm là 0,2 * 200 = 40g
cứ thế mà tính theo các nguyên liệu trên. Ở đây gà đẻ cần giàu xơ hơn và thấp đạm đi, đạm từ 10- 17% là đạt. Mật độ đó tùy giống, nhưng thế là được, 2,5 con / m2 là tiêu chuẩn.[/QUOTE ok cám ơn ban rất nhiều chúc bạn một ngày thật may mắn để chiều nay mình úp đàn gà nhà mình lên bạn xem thử là giống gà gì nhỉ giờ trời nắng wa chụp hình không rõ lắm
[DOUBLEPOST=1499684076][/DOUBLEPOST]Sao không úp ảnh được vậy ta
[DOUBLEPOST=1499684443][/DOUBLEPOST]
Ok

[DOUBLEPOST=1499684076][/DOUBLEPOST]Sao không úp ảnh được vậy ta
lần trước úp được mà sao lần này nó bảo tắt lớp phủ màn hình trong cài đặt ứng dụng gì đó không hiểu nổi. Vậy nghĩa là sao hả bạn

Tôi thấy trên bao đậm đặc có ghi thành phần là có chất phụ gia, nhưng ko ghi rõ phụ gia này là gì, có kháng sinh hay ko? Vậy chúng ta trộn các loại tinh bột với đậm đặc thì thức ăn có được gọi là nuôi gà theo hướng hữu cơ hay không? Bác nào biết trả lời giùm nhé. Xin cảm ơn.

Hai la vang

Tâm vô nhị dụng
Nông dân @
Tôi thấy trên bao đậm đặc có ghi thành phần là có chất phụ gia, nhưng ko ghi rõ phụ gia này là gì, có kháng sinh hay ko? Vậy chúng ta trộn các loại tinh bột với đậm đặc thì thức ăn có được gọi là nuôi gà theo hướng hữu cơ hay không? Bác nào biết trả lời giùm nhé. Xin cảm ơn.
Thế có ai đăng nuôi gà vô cơ dơ tay lên coi nào !

dudo92

Nông nghiệp bền vững và định hướng thị trường
Nông dân @
hữu cơ cần các sản phẩm làm thức ăn thân thiện hơn và ít qua chế biến hơn. Đậm đặc không đạt yêu cầu vì thành phần có cá.
Gà ăn cá biển thì thịt k có sự ngon tự nhiên và muối trong cá biển gây hư hại thận gà vì gà k có tuyến mồ hôi và bài tiết nước tiểu.

hopga

Tập sự
Tôi thì thích xài đậm đặc heo hơn đậm đặc gà với liều lượng 8-10% gà nhanh lớn hơn có thêm rau xanh nữa là ok .đậm đặc gà thì phải xài ít nhất 25% còn đậm đặc heo không thể xài như thế được vì nó mặn hơn. Thật sự thì nuôi gà không cần thiết phải chạy theo độ đạm nhiều gà con thì 16% còn gà tren 1,5tháng 13% là đủ để gà lớn rồi mình luôn trộn như thế. Nói có gì không phải xin moi người đừng...

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH