úm gà con trong thùng xốp

• Thread starter vodinhduc
  • Ngày gửi
-dự tính nuôi gà lại,sáng nay ra chợ mua 2cái thùng xốp với giá 25/thùng.
về nhà cắt một cạnh bên của 2thùg ráp lại với nhau thì được cái thùng úm,cũng dự tính úm 20em trong đó..diện tích như vậy đủ úm 20em ko các bác và thùng xốp úm có ảnh hưởng gì ko,mong được các bác tư vấn giúp.

-dự tính nuôi gà lại,sáng nay ra chợ mua 2cái thùng xốp với giá 25/thùng.
về nhà cắt một cạnh bên của 2thùg ráp lại với nhau thì được cái thùng úm,cũng dự tính úm 20em trong đó..diện tích như vậy đủ úm 20em ko các bác và thùng xốp úm có ảnh hưởng gì ko,mong được các bác tư vấn giúp.
cách này thấy hay ạ, vì thấy chi phí thấp, không biết có được không nhỉ. Mong các bác thêm chút ý kiến, để mình áp dụng hi hi

mình nghĩ chắc được..gà cũng thích mổ thùng lắm nhưng mình mua thùng giấy về cắt ra vậy xung quanh phía trong của thùng..và che phía trên hạn chế thoát nhiệt ra ngoài,với diện tích như thế này mình cũngko biết úm bóng đèn bao nhiêu w nữa.

úm bằng thùng mì tôm cũng đc mà, o dưới lót thêm lớp giấy rồi rải trấu lên, loại thùng mì 100 gói là úm 2 tuần cho 20 con gà. 20 con gà chỉ cần bóng nhỏ 5w là ok đó bạn.

thùng mì cạnh của nó có thấp quá ko,nó cũng dễ ẩm ướt 2thùng xốp dùng bóng đèn 5w có đủ nhiệt ko anh

Có vẻ hợp lý nhỉ. Rất sáng tạo. Quy mô nhỏ có vẽ rất khả thi

20 con thi bong 5w dc ma ban, minh 100 con um trong thung mi dung bong 40w buoi trua phai tat tu 9h-5h chieu

thank anh.em sợ úm trong 2thùg xốp dùng 5w sợ nó lạnh.2thùg ghép lại úm được bao nhiêu con gà ạk

20 con thi no nam xung quanh bonh dien thoi. con um bao nhieu thi ban xem xem khi nao thay nhieu qua thi chuyen sang chuong nuoi thoi. minh chi um 2 tuan la chuyen xuong chuong nuoi.

Mình cũng úm gà bằng thùng mì tôm. Thùng mì mình mở nắp dán cho đứng lên để thùng nó cao. Mình để 1 bên làm cửa mở lên đóng xuống. Úm bằng bóng 5w. Mấy bữa đầu thì mình đóng cửa. Sau thì ban ngày mở cửa cho nó chạy ra chạy vô ( ra vào thùng mì thôi nhé, vẫn còn trong chuồng bao bọc). Úm như vậy nó vẫn mạnh khù khù :D. Úm gà ít thì úm như vậy rất tiết kiệm.

Trời lạnh, dùng thùng xốp úm gà con có thể giúp giữ ấm cho gà, tuy nhiên mọi người cần chú ý tới nhiệt độ và cửa thống khí, vì thùng xốp rất kín gió, nếu nhiệt độ quá cao gà sẽ rất dễ bị ngạt.

Nhiệt độ úm gà mới nở:
350C 1 ngày tuổi
330C 1 tuần tuổi
310C 2 tuần tuổi
290C 3 tuần tuổi
270C 4 tuần tuổi

Thông tin thảm khảo thêm: http://gadongtaolegia.com/phongbenh/Cach-Um-Ga-Moi-No-6/Cach-Um-Ga-Moi-No-7.html

Back