Ưu điểm của cá 7 màu

• Thread starter DoanTheAnh
  • Ngày gửi
Một hôm tình cờ mình sang nhà hàng ông anh chơi, thấy ông anh nuôi 1 đàn cá 7 màu. Loại cá này dễ nuôi, đẻ nhiều lại lớn nhanh. Nhớ lại trên diễn đàn thấy các bạn thảo luận nhiều về nuôi rắn ri cá, ri voi, hổ hành, nuôi cốc, nuôi ếch. Mình nghĩ có thể nuôi con cá này trong chuỗi chăn nuôi của các bạn. Mong các bạn góp ý.

Nuôi tốt, nó ăn tạp hơn cá mập, nuôi nó để dọn vệ sinh bể ao hồ, các thức ăn thừa và nó sẽ làm thức ăn cho các loài có giá trị khác (loại bảy màu thường)

Nuôi ca 7màu? Hi
Mình thấy cung k nhanh lớn đâu, 2 3 tháng mới lớn bạn ơi, nếu o tp nuôi 7màu tiền k đó nha, bác o tỉnh nào thế
Nuôi ca 7màu? Hi
Mình thấy cung k nhanh lớn đâu, 2 3 tháng mới lớn bạn ơi, nếu o tp nuôi 7màu tiền k đó nha, bác o tỉnh nào thế

Quê tui ở trà vinh hiện giờ đang làm việc ở Bình Dương. Tui thích nghiên cứu chăn nuôi trồng trọt lắm. Bác Changhung ở đâu thế.

Được chứ bạn. Nhưng nuôi gà đâu cần cho ăn cá này chi. Bạn có thể nuôi giun quế để cho gà ăn phụ thêm.

Được chứ bạn. Nhưng nuôi gà đâu cần cho ăn cá này chi. Bạn có thể nuôi giun quế để cho gà ăn phụ thêm.
Hihi thank bác nhé
Mình chỉ đang tìm hiểu về những con vật gà có thể ăn được thôi à
Bác có rành về vụ này không cho mình xin vài ý

Back