Vacxin cho gà làm giống như thế nào?

Chào các bác,
Tôi mới thử nuôi gà. Hiện đang tuyển chọn đàn gà mái đẻ để nuôi sinh sản lấy gà con nuôi thả vườn. Gà tôi chọn mua từ nhiều nguòn khác nhau. Gà mang về cứ con nào coi được mắt thì giữ lại, con nào xấu thì thịt.
Vì vậy nên gà hầu như không đưọc chủng ngừa vacxin. Nay muốn hỏi là với đàn gà trên tôi càn phải chủng ngừa những vacxin gìlịch chủng ngừa như thế nào.

Mong các cao thủ chỉ giáo.
Bác nào ở Hà Nội qua giao lưu trực tiếp càng tốt. Trang trại tôi ỏ ngay Mỹ Đình, cách bến xe Mỹ Đình và tòa nhà Keangnam 1 km.
Cám ơn các bác nhiều!!!!

Khu vực đó đất đai chật hẹp thế thì anh nuôi gà kiểu gì? đó là giống gà đặc sản chăng?

Chào các bác,
Tôi mới thử nuôi gà. Hiện đang tuyển chọn đàn gà mái đẻ để nuôi sinh sản lấy gà con nuôi thả vườn. Gà tôi chọn mua từ nhiều nguòn khác nhau. Gà mang về cứ con nào coi được mắt thì giữ lại, con nào xấu thì thịt.
Vì vậy nên gà hầu như không đưọc chủng ngừa vacxin. Nay muốn hỏi là với đàn gà trên tôi càn phải chủng ngừa những vacxin gìlịch chủng ngừa như thế nào.

Mong các cao thủ chỉ giáo.
Bác nào ở Hà Nội qua giao lưu trực tiếp càng tốt. Trang trại tôi ỏ ngay Mỹ Đình, cách bến xe Mỹ Đình và tòa nhà Keangnam 1 km.
Cám ơn các bác nhiều!!!!

Bạn không nói tháng khoàng bao nhiêu ?
Nếu từ 5 tháng trở lên , thì làm theo cái lịch cho gà lớn luôn như thế này
Vacxin : New, Tụ huyết trùng , Cúm

* Mà theo tôi nghĩ gà chọn giống phải tìm và mua nơi xuất xứ rõ ràng chứ tuyển chọn như vậy không hay đâu

Back