Vài kinh nghiệm thực tế cho anh em nào có ý định nuôi rắn ráo trâu.............

• Thread starter LyHien
  • Ngày gửi
Xin chia sẽ vài kinh nghiêm thực tế từ việc nuôi con rắn ráo trâu 1 chút kinh nghiệm nhỏ nhoi mong giúp được anh em đang có ý định nuôi con vật này
1.Rắn rao trâu là 1 loại rắn dể nuôi ít bệnh tật, tăng trọng nhanh nếu được chăm sóc kỷ và thức ăn đầy đủ.nếu chăm sóc tốt sau 8 tháng rắn có thể tăng trọng từ 8 lạng đến 1kg2 nuôi trên 8 tháng là rắn có thể sinh sản được,rắn có thể đẻ từ 10 đến 20 trứng ,nếu ấp đúng kỷ thuật sau thời gian 65 đến 75 ngày tuỳ theo nhiệt độ và độ ẩm trứng sẽ khẻ mỏ và nở thành rắn con
2.kinh nghiệm chọn con giống dành cho anh em chưa từng nuôi rắn.
Chọn rắn con to khoẻ tỷ lệ sống mới cao,không chọn những con nhỏ và bị dị tật như 1 mắt đều móp méo thân bị gảy xương
Không nên vì ham giá rắn rẻ hơn chổ khác mà mua nhầm những con rắn con mà mẹ là rắn rừng đẻ ra ,rắn rừng nhỏ con đẻ ra con nhỏ nuôi chậm lớn.mua những trang trại uy tín là tốt nhất .
Rắn con đem về nên nuôi lồng nhỏ lồng 1m*50*50 cho dể chăm sóc rắn con và để cho rắn con dể ăn mồi .nên sưởi ấm rắn con bằng bóng đèn 45w và bên trong lồng có 1 tấm vải để rắn chui vào giữ ấm
Rắn con khi lột da lần đầu tiên là có thể ăn mồi được.thức ăn gồm nhái con ,thằn lằn,rắn mối nhỏ.v.v
Vài kinh nghiệm đã biết xin chia sẽ cho những anh em chưa biết.

thanks bác! Bác chữa hết bệnh cho mấy chú gà của bác chưa mà còn vào đây chia sẽ rắn? hihi, thì mình ươn cũng như vậy đó. Mà vẫn có nhiều chú ít ăn, rồi bỏ ăn, mà nền đất nên mình bỏ mồi vào thùng nhựa nên rắn ăn chậm, có mấy chú không chịu ăn nên mình phải bắt từng con cho ăn nên hơi mất công! nên mình muốn có cái nền nào mà sau khi dội sạch chuồng, hết mùi, hết dơ rồi cứ bỏ nhái xuống nền luôn cho các chú rắn con ăn 1 lượt nhanh và sạch sẽ. Rắn mình chết nhiều chắc là do ít ăn mà ít ăn thì mình thấy là do mấy chú rắn không sung mà yếu yếu làm sao? nên tỷ lệ hao hụt cao quá!:7^:

thanks bác! Bác chữa hết bệnh cho mấy chú gà của bác chưa mà còn vào đây chia sẽ rắn? hihi, thì mình ươn cũng như vậy đó. Mà vẫn có nhiều chú ít ăn, rồi bỏ ăn, mà nền đất nên mình bỏ mồi vào thùng nhựa nên rắn ăn chậm, có mấy chú không chịu ăn nên mình phải bắt từng con cho ăn nên hơi mất công! nên mình muốn có cái nền nào mà sau khi dội sạch chuồng, hết mùi, hết dơ rồi cứ bỏ nhái xuống nền luôn cho các chú rắn con ăn 1 lượt nhanh và sạch sẽ. Rắn mình chết nhiều chắc là do ít ăn mà ít ăn thì mình thấy là do mấy chú rắn không sung mà yếu yếu làm sao? nên tỷ lệ hao hụt cao quá!:7^:
Còn 1 điều nửa rắn con nên mua ở những trang trại uy tín
Rắn bị trùng huyết cũng khổ lắm đấy...

Back