Vài Vấn Đề nhỏ về nuôi gà con

• Thread starter Nông dân hậu giang
  • Ngày gửi
Trước, em xin chúc các AC,Cô Chú,Bác sức khỏe.
Sau, cho em xin hỏi vài vấn đề về nuôi gà con :
1/ E có cái kho (ngói tôn),trong đó có phòng 4m2 nhưng phòng hơi tối và nực, e muốn rào 1 góc khoảng 1,5m2 để úm gà con,z có ảnh hưởng gì đến gà ko?
2/ Loại thức ăn CN nào tốt nhất cho gà con (1-2 tuần tuổi) và giá nó thế nào? lưới thép ô vuông 1cm và lưới thép mắt cáo giá bán như thế nào?
3/ Gà ác giống 1 con bao nhiêu tiền? và ở Vĩnh Châu - Sóc Trăng chỗ nào có bán z mấy bác :( ? Và giá gà ác (200-300g) 1 con bao nhiêu tiền z ạ?
* Lưu Ý : Em ở Vĩnh Châu - Sóc Trăng vì mỗi vùng có thời tiết, giá cám,lưới khác nhau... :)
Em thích nuôi gà, nhưng ko biết gì về giá thức CN với lưới này nọ..hix... :( nên lên đây lập pic xin mấy cô chú bác chỉ dạy... :)
Em xin chân thành cảm ơn các AC, Cô , Chú, Bác ạ !

Bạn chưa nuôi bao giờ mà dám mua gà con về úm à, bạn nghi úm gà con dể lắm sao, mình nghe bạn nói rào 1 góc trong căn phòng nực vậy ko khí ko thông thoáng sao gà con sống nỗi , muốn úm gà nên đóng chuồng sẽ tốt hơn là úm dưới đất , chỗ úm phải thoáng và nhớ tránh gió lùa vào, còn lưới thì bạn đến chỗ vật liệu xây dựng thiếu gì , giá tuỳ chỗ 30hay 35 ngàn 1m, còn thức ăn thì mua cám gà con vậy là đc rồi giá 13 ngàn 1kg

Last edited:
Trước, em xin chúc các AC,Cô Chú,Bác sức khỏe.
Sau, cho em xin hỏi vài vấn đề về nuôi gà con :
1/ E có cái kho (ngói tôn),trong đó có phòng 4m2 nhưng phòng hơi tối và nực, e muốn rào 1 góc khoảng 1,5m2 để úm gà con,z có ảnh hưởng gì đến gà ko?
2/ Loại thức ăn CN nào tốt nhất cho gà con (1-2 tuần tuổi) và giá nó thế nào? lưới thép ô vuông 1cm và lưới thép mắt cáo giá bán như thế nào?
3/ Gà ác giống 1 con bao nhiêu tiền? và ở Vĩnh Châu - Sóc Trăng chỗ nào có bán z mấy bác :( ? Và giá gà ác (200-300g) 1 con bao nhiêu tiền z ạ?
* Lưu Ý : Em ở Vĩnh Châu - Sóc Trăng vì mỗi vùng có thời tiết, giá cám,lưới khác nhau... :)
Em thích nuôi gà, nhưng ko biết gì về giá thức CN với lưới này nọ..hix... :( nên lên đây lập pic xin mấy cô chú bác chỉ dạy... :)
Em xin chân thành cảm ơn các AC, Cô , Chú, Bác ạ !

rất tốt bạn tận dụng cái kho úm gà rất đạt vì kín gió ,gà con cần nhiệt độ cao 38, độ trong tuần lể đầu sau đó giãm dần còn 35 độ là vừa, gà con rất khõe mạnh
bạn nên sữ dụng cám cho gà con các hảng như sau higro, up,con cò,rất phù hợp cho gà
chúc bạn đạt nhiều kết quả

Back