Hỏi đáp Vấn đề ấp trứng gà

• Thread starter TienChip
  • Ngày gửi
Mình mới mua máy ấp trứng gà tự động nhưng ngộ cái là độ ẩm ko bao giờ lên nổi 55%. mặc dù đã bỏ nước vào gần kín đáy thùng máy rồi. chỉ ~15- 20% độ ẩm,
- Nhưng khi mở cửa máy ra khoảng 15 giây thì thấy độ ẩm trên Bo cao hơn hẳn ( khoảng 50% )
- Vậy có phải do không khí bên ngoài có độ ẩm cao như thế ko , và có nên mở cửa máy ấp 5 - 7 lần 1 ngày để lấy thêm độ ẩm bên ngoài không vậy mọi người

phải để ý chứ bạn, vậy nên mình mới đóng lên tấm gỗ để khỏi bị nhiễm nước. mình nghĩ sài úm gà không tiện đâu, dễ bị điện giật lắm.

phải để ý chứ bạn, vậy nên mình mới đóng lên tấm gỗ để khỏi bị nhiễm nước. mình nghĩ sài úm gà không tiện đâu, dễ bị điện giật lắm.
cảm ơn b đã chia sẽ nhé. có gì không hiểu sau này chắc phải làm phiền b nhiều.hix
chúc b luôn mạnh khỏe và chăn nuôi ngày càng phát triển hơn...

hình sợi dây maixo của mình nè. ban mua 2 sợi nối lại cho nó dài là ok, chứ 1 sợi là nóng lắm đó.

File đính kèm

43.9 KB · Lượt xem: 24
cảm ơn b tuấn nhé. B nuôi 200 gà mái ấp xong b bán gà giống hay là nuôi gà thịt vậy. Gà vườn chỗ b bây giờ bao nhiêu 1kg?

cảm ơn b tuấn nhé. B nuôi 200 gà mái ấp xong b bán gà giống hay là nuôi gà thịt vậy. Gà vườn chỗ b bây giờ bao nhiêu 1kg?
MÌnh bán giống là chủ yếu bạn ah, dư thì để lại cho anh em nuôi. gà thịt chỗ mình trống 80k mái 85k/kg bạn ah.

Mọi người có thể cho mình hỏi là nhiệt độ và độ ấp ấp đa kỳ cho mọi trứng (của tất cả các loài) có phải là như nhau hay không? Nếu đúng thì mình nên đặt nó ở khoảng bao nhiêu là được?

mình thì có motor giảm tốc rồi, chỉ còn cái role thời gian đang hỏi xem anh em mua ở đâu biết chỉ giùm mình với a.
Role nào canh cho motor chỉ quay 1 vòng là dừng lại thôi, tức là càng ngắn thời gian càng tốt.

dung mach dieu khien hen h dao trung 555 do banche do daogoc 45 90 do
đieu chính giây cho mỗi lần đào

KO PHAI MINH LAM
MACH 555 CO 2 CHE DO DAO
1/ 2H DAO 1 LAN 30 GIAY
2/ 1PHUT DAO 3 GIAY
01678146805
GIA 170K 1 SINH VIEN BEN THU DUC LAM BANAH 1 KINH NGHIỆM KHUYÊN CÁC BẠN
KHÔNG NÊN MUA MÁY ẤP TRỨNG BÁN NGOÀI THỊ TRƯỜNG DÙ LÀ CÔNG TY HAY CƠ SỞ SẢN XUẤT
KẾT CẤU+KỸ THUẬT HOÀN TOÀN SAI CHỈ DỰA VÀO LÝ THUYẾT MÀ LÀM KO HỀ LẤY KINH NGHIỆM THỰC TẾ ĐỂ SẢN XUẤT
SAI SỐ LỚN NHẤT CỦA MÁY ẤP TRỨNG THỊ TRƯỜNG
1/CHỈNH NHIỆT QUÁ CAO
2/NHIỆT TẠI CÁC ĐIỂM TRONG MÁY ẤP KO ĐỒNG ĐỀU
3/CHO LỖ THÔNG KHÍ QUÁ LỚN LÀM NHIỆT ĐỘ KO ĐỀU TẠI CÁC ĐIỂM
TỶ LỆ NỢ KO CAO THƯỜNG LÀ 50 60% GÀ CON NỞ ĐC CŨNG YẾU

Last edited by a moderator:
e thấy có loại hẹn giờ TPE TM3C có 90k thế là rẻ rồi.có ai cần hẹn giờ đảo trứng mua dùng thử nhé.

Back