vấn đề con dê.

• Thread starter khacky93
  • Ngày gửi
Ai có kinh nghiệm cho e hỏi con dê ăn lá giang có tốt ko . Tại hôm nay đi hái xoài thấy trong vườn có rất nhiều lá mà ở xa nhà .

Ai có kinh nghiệm cho e hỏi con dê ăn lá giang có tốt ko . Tại hôm nay đi hái xoài thấy trong vườn có rất nhiều lá mà ở xa nhà .
Nếu chăn thả, cứ cho nó ăn thoải mái, vì nó tự thu nạp những chất mà nó thiểu.
Giống như con người, nếu thiếu đường thì ta thích ăn đồ ngọt...thiếu chất tanh thì ăn thịt cá....

Dê ăn tất cả các loại lá cây không độc.
Đúng như bạn nói, nó chọn lá hay cỏ nào
ngon nhất, rồi kèm với những lá hay cỏ
nào thích nhất. Không có cỏ hay lá ngon,
thì nó buộc phải ăn cỏ và lá nó không
thích, và như vậy thì nó gầy và yếu.

Lá giang là lá gì? Có phải cây giang để
chẻ lạt không? Trong các loại tre trúc,
thì lá giang không phải lá ngon ăn, mà
lá cây trúc bờ giậu là cây có lá ngon ăn
nhất.

cho ăn thoải mái bạn ạ. Tuy nhiên lá giang hơi chua nên cũng không nên cho ăn nhiều nhé. (lá giang ở Đông Nam Bộ dùng để nấu canh gà là tuyệt nhất)

Dê ăn tất cả các loại lá cây không độc.
Đúng như bạn nói, nó chọn lá hay cỏ nào
ngon nhất, rồi kèm với những lá hay cỏ
nào thích nhất. Không có cỏ hay lá ngon,
thì nó buộc phải ăn cỏ và lá nó không
thích, và như vậy thì nó gầy và yếu.

Lá giang là lá gì? Có phải cây giang để
chẻ lạt không? Trong các loại tre trúc,
thì lá giang không phải lá ngon ăn, mà
lá cây trúc bờ giậu là cây có lá ngon ăn
nhất.
Lá giang nấu canh chua đó bác anhmytran!

Tại sao nuôi dê phải nhốt trên cao vậy các bác? Làm cách đất 10cm có được không các bác, em thấy cái chuồng nào cũng cách cả mét mà ko rõ để làm gì?

Dung nhu moi nguoi da tra loi la con de an rat nhieu loai la va co neu loai nao no thich thi no an nhieu nhu la bo sung loai chat ma no thieu. De cua minh nuoi no thich an nhat la la mit.

Làm chuồng cách 10cm thì cào phân dê thế nào được. Phân dê rất nhiều phải dọn chuồng liên tục hoangson a.

D
Tại sao nuôi dê phải nhốt trên cao vậy các bác? Làm cách đất 10cm có được không các bác, em thấy cái chuồng nào cũng cách cả mét mà ko rõ để làm gì?
Dê ko thích ẩm ướt và dơ nên phải làm cao cho thoán, dể dọn phân. Dê là loài sống trên núi mà bạn.

Back