Vấn Đề Gà Mái Tơ !

• Thread starter cf50cent
  • Ngày gửi
Chào các Bác, chào các sư kê, 3 tháng trước (12/11/2015) em có đi mua 4 con gà mái nòi trạng 500g, sau 3 tháng nuôi 4 con điều tăng lên 1.4kg. nhưng vẫn chưa chịu trống, chưa ra 1 quả nào, nhờ các sư kê có kinh nghiệm xem giùm em gà em khoảng bao lâu nữa mới đẻ, vì lúc mua em cũng không hỏi rõ xem họ nuôi được bao lâu nên em không thể tính tháng tuổi gà được em xin cam ơn! Gà em là Gà Thả Vườn rất rộng rãi vì ở quê !

Last edited by a moderator:
Gà ra đủ lông mượt hết thì đẻ. Gà của b đang phát triển hoàn thiện ống trứng.

Gà ra đủ lông mượt hết thì đẻ. Gà của b đang phát triển hoàn thiện ống trứng.
Dạ Vân, Gà mái của em lông rất mượt,lông mọc rất nhiều (full) , nhìn vào thấy nó ú nu à @@ mẹ em còn khen nó đẹp không nỡ giết thịt ăn tết nữa cơ ^^

Khi nào thấy lông ngay chỗ đít gà. Xù ra va hơi xệ. Giai đoạn này gà mập lến trong thấy. Gà 1,4 kg. Chắc chắn chưa thể đẻ. Khoảng 1,7 kg. Gà sẻ đẻ. Nuôi mà được 500 g. Mất 2 tháng.bạn nuôi thêm 3 tháng nữa. Là mất 5 tháng. Mà gà bắt đầu đẻ khi gà được 6,5 đến 7 tháng bạn à. Vậy bạn tính thới gian còn lại là bao nhiêu

Nuôi tốt 7, 8 tháng đẻ , 5 tháng 1.4 kg quá tốt , thường 8 tháng đẻ nếu nòi rặc , ráng 3 tháng nữa đi, có trống kèm gà mau đẻ hơn có trường hợp 6.5 tháng bắt đầu đẻ nhưng đẻ sẽ ko ổn định dễ bỏ ổ

Back