• Vấn đề nhập môn ... nông dân & niềm đam mê...

Thảo luận trong 'Chuyện trò linh tinh' , 16/9/14

1. Tùng Lâm Nhà nông chính hiệu

Tâm sự tí ti mong các bác đừng troll hay gạch đá [​IMG] tội em.
      Ngày trước em là dân chộp ảnh dịch vụ & chưa bao giờ em nghĩ em sẽ trở thành ông nông dân các bác ợ.
      Làm ảnh gần chục năm mà em không có mặn mà gì với cái ảnh dịch vụ ( em ghiền mở quán cafe ).
      Cuộc sống nhiều khi không như mong muốn...
      Buồn sự đời - Chán sự tình em bất mãn với cuộc sống nên phiêu bạt khắp nơi (cầm máy ảnh trên tay :2cat: em mới không nghĩ về cuộc sống hiện tại, em ghiền ảnh đời thường, ảnh đen trắng các bác ợ )
      Rồi cuối năm vừa rồi em dắt thằng ku con về ở với ông bà nội ( trước ở bên nhà ngoại ), nhiều đêm vắt chân lên trán suy nghĩ ..... & nhận ra vũ thành an :D ... triệu người quen có mấy người thân.
      Ngày trẻ trâu em không quan trọng chuyện tiền nông, em nghĩ cái gì mua được bằng tiền cái đó rẻ, làm sao mình sống tư tưởng mình thoải con gà mái là được :).
      Giờ suy nghĩ khác rồi, cần phải sống có trách nhiệm hơn với gia đình, con cái...
      Tạm gác niềm đam mê lại để lo cho cuộc sống, lo cho con cái... . Giờ ở nhà làm vườn với gia đình thấy cũng thoải mái không bon chen nhưng đam mê chơi ảnh thì vẫn còn đó.
      Hy vọng ở cái tuổi U40 - U45 - U50 cuộc sống khấm khá hơn em có thể mở 1 quán cafe rồi treo những bức ảnh do mình chụp được ... bla... bla ....
      Khi nào em khai trương quán cafe ảnh mời các bác trên agriviet ghé cafe ngắm ảnh uống trà đàm đạo với em nhé :D

Đang tải...
    2. Loan Nguyen

Loan Nguyen Con gái Đất Võ BQT WEBSITE

Hy vọng anh sớm trở thành anh nông dân thực thụ để nhanh nhanh có điều kiện mở quán Cafe Ảnh cho anh em Agriviet có nơi hội ngộ.
      Chúc cho những bức ảnh anh chụp lọt vào mắt xanh của những người yêu ảnh nghệ thuật trắng đen

Tùng Lâm thích bài này.
    3. klq nhưng sao em không đăng được bài

4. tranvanlocninhbinhphuoc

tranvanlocninhbinhphuoc Nhanong.Com VIP

Nghề nghiệp:
      chan nuoi
      tôi nhình thấy tôi trong bức ảnh con dốc cuộc đời .của bạn đấy cảm ơn nhiều .chúc bạn đạt đến mức chân thiện mĩ .ba yếu tố này là tất cả của 1 bức ảnh nghệ thuật đấy.

Tùng Lâm thích bài này.
    5. bskeu

bskeu Lão nông

Nghề nghiệp:
      bs
      cuối năm quán cf anh khai trương chưa ạ???

6. Tùng Lâm

Tùng Lâm Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Học Làm Nông Dân
      Chưa đâu em, khi nào kinh tế ổn định đã. Tạm ghác niềm đam mê tốn kém này lại để lo cho thằng ku con đã :D. Giờ chưa có mở quán cafe nhưng buồn buồn thì gửi nhóc cho ông bà nội rồi vác ba lô lên đi săn con nghệ thuật thôi he he :D
      Ah đâu dưới Phú Thiện - Phú Bổn có cái thác gì đẹp lắm. Hết mùa mưa chắt bay xuống đó nháy nháy vài phát cho zui.

7. bskeu

bskeu Lão nông

Nghề nghiệp:
      bs
      phú bổn có thác ở suối đá đó anh. còn phú thiện em chỉ có đâj ayunhạ và cánh đồng lúa thôi ạ

8. Tùng Lâm

Tùng Lâm Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Học Làm Nông Dân
      Đập Ajun Hạ thì anh chụp hình cưới cho khách ở đó rồi. Để nghiên cứu tầm tháng 10 rảnh vác máy đi săn mây chơi, để máy ảnh 2 tháng rồi không chụp choẹt gì chắt móc meo luôn rồi :D