Vấn đề phân cho cây.

• Thread starter Long An
  • Ngày gửi
Chào các bác ,
Em chuẩn bị trồng 500 cây mít thái trên vùng đất bình thuận (đất đỏ, khô ,hạn , có nước tưới).
Em muốn vườn mít của mình sử dụng 100% phân hữu cơ, vì phân hóa học vừa độc , ko phát triển cây lâu dài được, làm tuổi thọ cây giảm. , làm xấu đất.
Vậy em cần các bác tư vấn cho em khoảng bón thúc cây bằng phân hữu cơ ạ( nếu bón thúc đc bằng phân hữu cơ thì nên bọn loại nào, mua ở đâu. ), cái này em có search trên mạng nhưng vẫn còn mơ hồ lắm, họ bảo phân hữu cơ chỉ bón lót.
Bác nào am hiểu về vấn đề này tư vấn giúp em với ạ,
Cám ơn các bác

Chào các bác ,
Em chuẩn bị trồng 500 cây mít thái trên vùng đất bình thuận (đất đỏ, khô ,hạn , có nước tưới).
Em muốn vườn mít của mình sử dụng 100% phân hữu cơ, vì phân hóa học vừa độc , ko phát triển cây lâu dài được, làm tuổi thọ cây giảm. , làm xấu đất.
Vậy em cần các bác tư vấn cho em khoảng bón thúc cây bằng phân hữu cơ ạ( nếu bón thúc đc bằng phân hữu cơ thì nên bọn loại nào, mua ở đâu. ), cái này em có search trên mạng nhưng vẫn còn mơ hồ lắm, họ bảo phân hữu cơ chỉ bón lót.
Bác nào am hiểu về vấn đề này tư vấn giúp em với ạ,
Cám ơn các bác
Mình cũng chuẩn bị trồng 50 cây mit xung quanh vườn, Theo mình b nên bón cân đối hữu cơ và vô cơ. Và mít theo mình cũng phải xịt thuốc trừ sâu nữa đấy. Còn bạn hỏi bón thúc bằng phân hữu cơ loại nào thì mình góp ý phân bón hữu cơ nào nhiều đạm ấy. Mà trên thị trường bây giờ phân vi sinh hay hữu cơ bạn bón vô đất vài ngày sau cây phát triển ầm ầm, bao bì thì ghi vi sinh, hữu cơ nhưng thực chất không phải. Đa số mình thấy sinh hóa kết hợp nhiều. Bạn muốn 100% hữu cơ mà không hổ thẹn với lương tâm thì phân chuồng là tốt nhất bạn à.

Back