Vấn đề về đàn gà con

• Thread starter nguyenhuynhtai
  • Ngày gửi
Chào mấy bác trong hội.
Hiện tại đàn gà của em phát sinh một số vấn đề không vui, rất mong anh em góp ý giúp đở.
vì chưa có kinh nghiệm gì nên khi bắt gà về thấy con to con nhỏ, sau thời gian nuôi( đã được 5 ngày) em thấy một số con gà chủ yếu là mấy con nhỏ nó càng ngày càng trở nên xấu xí, khó coi, cảm giác còi cọc, xơ long, phần phía sau nó ướt ướt rất khó chịu, khi cả đàn nằm ngủ thì bị đè nhỏ xíu thấy tội nghiệp, theo mấy bác thì em nên làm gì với những con gà này?
Em chân thành cảm ơn.
chúc một ngày cuối tuần vui vẻ.

theo mình thì gà của bạn đang bị lạnh và có triệu chứng của bệnh bạch lị.Bạn nên tăng nhiệt độ chuồng úm và bổ xung thuốc bổ cho đàn gà con.Mình nghĩ bạn nên đọc kỹ phần úm gà con của topic hoangtucantho để biết dùm thuốc cho có hiệu quả.thân!

Những con gà "còi" đó tốt nhất bạn nên tách riêng để có chế độ chăm sóc "đặc biệt". Nếu cần thiết có thể "hoá kiếp" sớm cho chúng nó, đừng cố đấm ăn xôi nhé.

neu nhunh coon coi coc do ma chan kkho.xu long.va kem theo trieu chung bach ly.ia phan ma bi dinh dit.bit lo huyet. thi ban nen vut chung di.vi co the song nhung ko mang hieu qua.ton kem thuc an.va nhin xau ca dan ga nua.lan sau di mua ga con.lay nhung con deu nhau.long bong.xop.chan phai bong va map map.nhung con chan ko bong ban se bi lai them lan nua.

Chào mấy bác trong hội.
Hiện tại đàn gà của em phát sinh một số vấn đề không vui, rất mong anh em góp ý giúp đở.
vì chưa có kinh nghiệm gì nên khi bắt gà về thấy con to con nhỏ, sau thời gian nuôi( đã được 5 ngày) em thấy một số con gà chủ yếu là mấy con nhỏ nó càng ngày càng trở nên xấu xí, khó coi, cảm giác còi cọc, xơ long, phần phía sau nó ướt ướt rất khó chịu, khi cả đàn nằm ngủ thì bị đè nhỏ xíu thấy tội nghiệp, theo mấy bác thì em nên làm gì với những con gà này?
Em chân thành cảm ơn.
chúc một ngày cuối tuần vui vẻ.

Thứ nhất : bạn nói " khi mới bắt gà về thấy con to con nhỏ " -> điều này chứng tỏ con giống chưa đạt chất lượng từ trại bán :Bang:

Thứ hai : sau 5 ngày nuôi 1 số con xấu xí , còi cọc , ướt đít ,v.v như bạn nói thì đó là do 1 trong 2 nhân tố :

+ nhân tố thứ nhất là bạn nên xem lại kỹ thuật úm gà con của bạn ( nhất là yếu tố nhiệt độ , có thể do thiếu nhiệt )

+ nhận tố thứ hai là : có thể bạn đã mua nhầm các con gà " dạt " - tức là gà đẹp ngta đã bắt hết , còn bạn bắt nhằm các con gà rớt lại :Botay:

Biện pháp xử lý : ( nếu k muốn loại bỏ chúng - vì các con này có cứu được thì sau này nuôi dưỡng chỉ để " tốn công mà thôi )
1. kiểm tra nhiệt độ úm đã đủ " ấm và thoáng " chưa
2.Cho uống thuốc trị bạch lỵ và viêm rốn
3.Chú ý vệ sinh ăn uống và chuồng trại

bạn mua kháng thể úm gia cầm IGY pro ONE và khô chân chướng diều về nhỏ 1 con 1 giọt ngày 2 lần4 ngày là ok chúc gà bạn mau khỏi bệnh

Back