Hỏi đáp vấn đề về máy ấp trứng .ae vào giúp mình với

• Thread starter kutynuoiga91
  • Ngày gửi
chào ae .cách đây 2 bữa em có mua 1 máy ấp 100trứng .làm bằng lò vi sóng . em chưa có kinh nghiem ấp trứng bằng máy lần nào nên hơi khó khăn trong việc xem nhiệt độ thế nào cho đúng .
.việc là như thế này . cái máy của em bên ngoài đèn báo nhiệt độ là 37.9 ,nhưng em đo nhiệt độ bên trong máy là 36.5 , độ ẩm là 65-69%,
,em có thắc mắc là với nhiệt độ 36.5 .và độ ẩm 65-69% không biết trứng có nở được ko vay ae .
.cần sự gíup đở của ae trong nghề nuôi gà .

cái này tương đối thôi à, b phải xờ tay vào trứng để cảm nhận nhiệt độ đạt hay quá nóng , lạnh thôi. Khi cảm nhận được độ tương đối thì cài đặt. Ngoài ra cần quan tâm nhiệt vỏ, nóng lạnh do thời tiết ngoài để tăng giảm bên trong cho đúng. Nhìn chung là cần xờ tay, tự cảm nhận, và rút kinh nghiệm. Còn bộ điều nhiệt mỗi cái một khác, k hề giống nhau kể cả cùng một bản sao những cái đầu dò đặt khác vị trí thì y là khác. Nhiệt độ cho nở, khi sắp khè mỏ đạt 35-36 là đạt, độ ẩm k cần, cố gắng tránh gió ra.

cái này tương đối thôi à, b phải xờ tay vào trứng để cảm nhận nhiệt độ đạt hay quá nóng , lạnh thôi. Khi cảm nhận được độ tương đối thì cài đặt. Ngoài ra cần quan tâm nhiệt vỏ, nóng lạnh do thời tiết ngoài để tăng giảm bên trong cho đúng. Nhìn chung là cần xờ tay, tự cảm nhận, và rút kinh nghiệm. Còn bộ điều nhiệt mỗi cái một khác, k hề giống nhau kể cả cùng một bản sao những cái đầu dò đặt khác vị trí thì y là khác. Nhiệt độ cho nở, khi sắp khè mỏ đạt 35-36 là đạt, độ ẩm k cần, cố gắng tránh gió ra.
cãm ơn ý kiến anh nhé . Mình đo nhiêt đo hoài .tầm 36-36,5 , trứng ấm ấm

nếu bạn ấp trứng gà nhiệt 37,5 độ. nhiệt độ trong máy bạn có thể theo dõi bằng nhiệt kế và điều chỉnh theo nhiệt kế. Còn khi khẻ mỏ bạn nâng lên 0.2 độ cho nhanh nở hơn. Bạn có thể tham khảo kỹ thuật ấp trứng bằng máy tại đây https://goo.gl/ca6awC

bạn lấy nhiệt kế kiểm tra đầu dò nhiệt xem đúng k?. rồi mới có cách khắc phục có thể nhiệt trong tủ của bạn k đều. tủ ấp bạn mấy khay trứng?

bạn lấy nhiệt kế kiểm tra đầu dò nhiệt xem đúng k?. rồi mới có cách khắc phục có thể nhiệt trong tủ của bạn k đều. tủ ấp bạn mấy khay trứng?
2 khay trứng .o dưói là bóng đèn và quạt .nhiêt đo là 36,5 ,

2 khay trứng .o dưói là bóng đèn và quạt .nhiêt đo là 36,5 ,
trước tiên kiểm tra đầu dò nhiệt xem chính xác k?. đặt đầu nhiệt kế sát đầu dò nhiệt r kiểm tra 10 phút xem sự chêng lệch. sau đó điều chỉnh sự chênh lệch đó có thể mua loại nhiệt kế sử dụng cho người bán ở tiệm thuốc tây lớn. sau đó đặt nhiệt kế ở nhiều vị trí trong tủ ấp xem nhiệt độ có điều hay k rồi tìm cách khắc phục tiếp.

Bạn để nhiệt kế chuẩn vào nhiều góc của tủ ấp, rồi so sánh với con số bên ngoài. Nếu có khác nhau giữa các góc, thì tủ không tốt, rất khó điều chỉnh cho các góc đều cùng một nhiệt độ. Nếu nhiệt độ của mọi nơi trong tủ đều như nhau, thì đó là tủ ấp tốt. Chỉ cần điều chỉnh sao cho nhiệt độ bên trong đúng thôi, chứ không cần đèn nhiệt độ bên ngoài đúng.

Ví dụ bên trong 36,5 mà bên ngoài là 37,5 thì bạn nâng lên nửa độ cho bên trong là 37.0, rồi ghi nhớ lấy nhiệt độ bên ngoài là bao nhiêu để gắng giữ được con số ấy.

Back