vấn đề về trứng gà ri

• Thread starter i_love_you
  • Ngày gửi
Hiện tôi là một trong những trang tại gà ri lớn ở tiền giang có một thời gian tôi nuôi gà và cho gà ăn thức ăn japfa nhưng trứng của gà đẻ ra lại bị mỏng và không đạt chỉ tiêu công ty japfa giúp tôi với

nếu có điều kiện thì em khuyên anh nên tự chộn thức ăn nâng cao lượng đạm thì vỏ trứng sẽ dầy lên.

Hiện tôi là một trong những trang tại gà ri lớn ở tiền giang có một thời gian tôi nuôi gà và cho gà ăn thức ăn japfa nhưng trứng của gà đẻ ra lại bị mỏng và không đạt chỉ tiêu công ty japfa giúp tôi với
cám gà japfa nuôi mau lớn ko bạn. chất lượng cám tốt ko? và ổn định ko. đang tính dùng thử bạn dùng rồi xin cho ý kiến. thank

cám gà japfa nuôi mau lớn ko bạn. chất lượng cám tốt ko? và ổn định ko. đang tính dùng thử bạn dùng rồi xin cho ý kiến. thank
Nhà em đã từng 4 năm dùng cám japfa và cp. Em thấy 1 điều là dùng cám công ty không được chất lượng, lượng đạm chắc chỉ khoảng 17% và thường hay bị bạch lỵ và độc tố lông mốc. Cho nên 2 năm trở lại đây nhà em chuyển sang tự nghiền trộn thức ăn theo công thức, chi phí thức ăn giảm mà điều quan trọng nhất là không tốn tiền mua thuốc và vỏ trứng rất dày, các bác nuôi nhiều thì em khuyên nên mua 1 máy nghiền và 1 máy trộn thức ăn. Có gì cần giúp đỡ thì cứ bảo em.

Back