Thảo luận (Video) Cây thiên ngân 4 năm tuổi vanh 97 ở Hà Nội

caygiong

Tập sự
Vườn cây thiên ngân này (còn gọi là cây tỷ phú, gáo vàng) được nhập từ Thái Lan, được trồng năm 2010, nay đã được 4 năm. Dự kiến 2 năm nữa có thể thu hoạch
Cây trồng ven bờ ao

Thớt ơi. Cây này là cây lấy gỗ à thớt. Mình ko biết cây này là cây gì :D
Thớt mở mang cho mình chút

bskeu

Chính hiệu
Nông dân @
có vài ý xin chủ thớt đừng ném đá em. cây này là cây thiên ngân hay tỷ phú gì gì đó nhưng nó không phải là cây gáo vàng. cây gáo vàng tây nguyên gỗ có giá trị, gỗ cứng và đẹp. vườn nhà mình có 2 cây khi nào về quê mình chụp cho mọi người so sánh

caygiong

Tập sự
có vài ý xin chủ thớt đừng ném đá em. cây này là cây thiên ngân hay tỷ phú gì gì đó nhưng nó không phải là cây gáo vàng. cây gáo vàng tây nguyên gỗ có giá trị, gỗ cứng và đẹp. vườn nhà mình có 2 cây khi nào về quê mình chụp cho mọi người so sánh
ok, bạn show lên mọi người cùng xem nhé. Gáo vàng miền Tây nhiều lắm.[DOUBLEPOST=1413815831,1413815715][/DOUBLEPOST]
Thớt ơi. Cây này là cây lấy gỗ à thớt. Mình ko biết cây này là cây gì :D
Thớt mở mang cho mình chút
Cây này là cây lấy gỗ, sinh trưởng nhanh. Gỗ có màu vàng bạn có thể thăm khảo: caythienngan.com

bskeu

Chính hiệu
Nông dân @
tận cuối năm à, nhờ ai chụp cũng được bạn.
nhà có đứa em mà nó cũng đi học nên em đành khất bác đến cuối năm

cây này trồng ven hàng rào hoặc bờ ao thì đc, trồng thành đám cây ko lớn, chậm phát triển, trồng thưa cây phát triển rất nhanh.

caygiong

Tập sự
Ở vườn tôi chỉ có cây gáo vàng nhỏ này (gáo vàng bản địa Tây Nguyên) up lên bà con xem tạm

Tốc độ phát triển cây này sao bác[DOUBLEPOST=1415105553,1415105475][/DOUBLEPOST]
gỗ cây này có tốt không mấy anh? thu hoạch rồi dùng làm gì?
Gỗ cũng bình thường, có thể đóng bàn ghế, gỗ ép, ván,.. lợi thế cây này là tốc độ phát triển siêu nhanh

bskeu

Chính hiệu
Nông dân @
vô tình lục trong laptop thấy hình cây gáo tây nguyên. đây là cây nhỏ, mọc trên đỉnh đồi, còn cây lớn bị cưa trộm nay cũng đã ra mầm lại.

ok, bạn show lên mọi người cùng xem nhé. Gáo vàng miền Tây nhiều lắm.[DOUBLEPOST=1413815831,1413815715][/DOUBLEPOST]
Cây này là cây lấy gỗ, sinh trưởng nhanh. Gỗ có màu vàng bạn có thể thăm khảo: caythienngan.com
Đúng nó là cây gáo vàng. Cây này ở khu vực miền trung Quảng Ngãi mình người ta chỉ dùng vào việc xẻ ván đóng cốp pha thôi. Cây nào lớn, một số tiệm đóng quan tài mua về làm ván hòm, vì nó nhẹ....
Gỗ nó có màu vàng, cây mọc gần nước lớn nhanh như thổi, nhưng chả dùng vào việc gì được.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH