Viêm Ruột Hoại Tử

• Thread starter PhongGiang
  • Ngày gửi
đàn 700 con nhà em tự nhiên bj VRHT rồi.....:((
bác nào có kinh ngiệm giup em với huhuhuhu lần trước bị 1 lần đi hết gần 1 nữa đàn rồi
ai có siêu kinh nghiệm bày em với huhuhuhuhuhu...

đàn 700 con nhà em tự nhiên bj VRHT rồi.....:((
bác nào có kinh ngiệm giup em với huhuhuhu lần trước bị 1 lần đi hết gần 1 nữa đàn rồi
ai có siêu kinh nghiệm bày em với huhuhuhuhuhu...
Triệu chứng, bệnh tích ra sao vậy bác, nếu viêm ruột hoại tử thật thì bác nên cho anh em biết bệnh đó nó ntn chứ?
Thông thường dùng Amoxycillin+Colistin, giải độc, men, điện giải

vâng
biểu hiện của bệnh...: gà ban đầu bị tiêu chảy, phân trắng,phân lẩn máu....giống hệt cầu trùng
nên em cho uống marcosstop để trị cầu trùng nhưng dùng đến 5 ngày vẫn không hết mà lại thấy vài con bị xù xù lông đứng buồn buồn phân đi có màu gạch loãng sệt... chân hơi khô ùi teo lại..thế là em mổ ra thì thấy lấm tấm máu ở ruột gần giông Ecoli ùi khúc sau dạ dày thi loét..
em tra trong sách hướng dẫn các bệnh của gà thì nó ghi bị bệnh VRHT hic hic
em ra thú y họ bán cho thuốc MarPhaMox..có ghi là điêu trị VRHT và em cho uống thêm NuTri...j j đó có tác dụng tráng men ruột nữa,điện giải thì em sợ làm gà bj tiêu chảy nên k giám cho uống
xin các bác cho ý kiến em làm vậy đúng hay sai đc không ạh...?
em cám ơn!

Đúng là uống nhiều chất điện giải gà sẽ bị ỉa, mình củng mới nuôi 500c xuất hiện tình trạng gà ỉa phân vàng nổi bọt

chac gi da la vrht, theo mo ta cua ban khong phai roi, ban can chup anh len moi ro hon, vrht thu niem mac ruot cua no thuong co mau xanh hoac nau co, ga cua ban bao nhieu ngay tuoi roi co the bieu hien cua ca benh sau
- thuong han ga, trong ruot xuat huyet ,co mang mau trang hoac vang
- khuc sau da day ban bao loet nhung loet the nao, neu loet cho cac gai thit thi bi ga ru (new) con loet tran lan hoac thanh vet thi la gum hoac cum ga

Back