Vĩnh Phúc . Trại gà Tám Lợi: Chuyên cung cấp các loại gà con, gà ta lai gà ...

[/IMG]

Chú Thủy có bán gà úm sẵn 21 ngày tuổi (chủng ngừa vaccin đầy đủ) vào trong Nam ko?

Last edited by a moderator:
em cũng không biết liệu vận chuyển gà choai vào trong nam có ảnh hưởng gì không em chưa vẫn chuyền ga choai vào nam bao giờ lên cũng biết thế nào
nhưng có một điều là gà bán sẽ được chủng ngừa cẩn thận và đầy đủ kể cả marek cái này thì anh cứ tin vào em
còn vận chuyển ra sao thì em cũng không có được không

Vào diễn đàn nào giờ không để ý chủ thớt là chủ trại Tám Lợi , Mình có điều hỏi bạn : Nuôi gà mái lượng phượng trong trại như trên thì mỗi lứa để trung bình của mái lương phượng là bao nhiêu trứng và việc "Cai Ấp" cho gà bạn áp dụng theo cách nào cho hữu hiệu

Và :
"gà lương phượng bốn sọc thuần
tốc độ phát chuyển trung bình của gà lương phượng 500g - 600g /một tháng
trọng lượng trung bình 4kg/một con gà trống lương phượng bốn sọc
trọng lượng trung bình 3,5/một con gà mái lương phượng bốn sọc "

Cụ thề giống Lương Phượng này có tên chính xác Khoa Học là giống tên gì ?
Vì mình thấy phần lớn các trại họ dùng chỉ yếu loại gà lương phượng này

Vào diễn đàn nào giờ không để ý chủ thớt là chủ trại Tám Lợi , Mình có điều hỏi bạn : Nuôi gà mái lượng phượng trong trại như trên thì mỗi lứa để trung bình của mái lương phượng là bao nhiêu trứng và việc "Cai Ấp" cho gà bạn áp dụng theo cách nào cho hữu hiệu

em thì cũng mới nuôi gà được 4-5 năm thôi lên cũng kiểm tra kĩ một lứa đẻ đuơc bao nhiêu trứng mà chỉ biết gà đẻ đươc bao nhiêu % thôi thường thì gà đẻ cao điểm nhất là 70% và giữ trung bình là 60-65%
còn việc cai ấp thì em thường bắt con ấp rồi nhúng suống nước rồi cho nhốt vào chuồng lồng có sàn ( chuồng thỏ cũ) lên rất nhanh khỏi ấp
"
gà lương phượng bốn sọc thuần
"gà lương phượng bốn sọc thuần
tốc độ phát chuyển trung bình của gà lương phượng 500g - 600g /một tháng
trọng lượng trung bình 4kg/một con gà trống lương phượng bốn sọc
trọng lượng trung bình 3,5/một con gà mái lương phượng bốn sọc "

Cụ thề giống Lương Phượng này có tên chính xác Khoa Học là giống tên gì ?
Vì mình thấy phần lớn các trại họ dùng chỉ yếu loại gà lương phượng này
bác thông cảm cái này thì em không được rõ từ xưa đến nay người ta vẫn gọi là gà lương phương , hặc gà phượng hoa TQ còn gà phượng 4 sọc vẫn là một loại nhưng sở dĩ ta gọi như vậy là để phân biệt gà phượng thuần vì hai loại này người dan rất hay nhầm lẫn với kabir (ka - bia) ví dụ có những nơi ngươi ta cho ra con lai từ gà ka bia lên chấn lượng thị rất kém , ( thịt gà rất nhão không săn chăc) bây giờ người ta cho ra con lai từ gà lương phượng rất thành công và có nhiều ưu đểm hơn

Back