• Vịt bị liệt 2 chân?

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 10/6/14

1. Trần Đoàn Nhà nông chính hiệu

Chào cả nhà.
      Hiện e đang nuôi 50 con vịt đẻ. Hơn 1 tháng tuổi, Tuấn trước chết 2 con. Triệu chứng queo cổ...
      Hôm này 1 bị liệt chân, ăn uống vẫn bình thường. Vậy cả nhà cho mình hỏi vịt mình đang bị bệnh gì và chữa như thế nào? Cảm ơn cả nhà nhiều ạ
      --- @ 10/6/14, Original Post Date: 10/6/14 ---
      ...munnuôi ít nên
      Bs; Mình nuôi ít nên k tiêm phong thuốc gì cả, k biết có lây sag gà không

Đang tải...
    2. BoBaLai

BoBaLai Nông dân nghèo

Trước đây tôi có nuôi gà và cũng bị như bạn kể. Sau đó tôi sử dụng dicalciumphotphat hay còn gọi là DCP thì hết. Có thể vịt bạn bị thiếu canxi do giai đoạn vịt đang phát triển khung xương. DCP TQuoc giá khoảng 12.000 đồng, bạn thử dùng xem, muốn tìm nó bạn cứ lên google gõ. mến !

Trần Đoàn thích bài này.
    3. Trần Đoàn

Trần Đoàn Nhà nông chính hiệu

Để mình thử xem sao. Kết quả sẻ bao cho bạn biết sau nhe. Cảm ơn bạn nhiều nhé

4. gakochet9x96

gakochet9x96 Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      Giàu
      nghi co

ngocgiabaolx thích bài này.
    5. thonau.bt

thonau.bt Nhà nông nghiệp dư

vit nha minh cung the chet het 3 em roi. cung ko bit bi sao luon

6. simcuiday

simcuiday Học làm nông dân

Nghề nghiệp:
      Chuyên cung cấp gà tây giống
      củng có thể do thời tiết quá nắng nóng là cho vịt nóng sốt liệt chân kg chừng

7. mcbb0610

mcbb0610 Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Kỹ sư IT
      Bạn xem khi cho ăn có tăng đạm không? Nếu tăng đạm thì chắc ăn là thiếu canxi do tăng đạm nên mập nhanh mà chân yếu => liệt

8. BoBaLai

BoBaLai Nông dân nghèo

Trần Đoàn ơi, DCP thường trộn chung với thức ăn, nhưng nếu bạn pha với nước cho uống thì hiệu quả nhanh hơn, dù nuôi ít hay nhiều thì bạn phải có liệu trình tiêm phòng cho đầy đủ nuôi vẫn yên tâm hơn, tháng nắng bạn nên pha thêm chất điện giải cho vịt uống thì tốt nhất . Mến !

9. Trần Đoàn

Trần Đoàn Nhà nông chính hiệu

Báo cáo vs cả nhà là vịt mình gần khoẻ hoàn toàn.
      Mình đi hỏi người hày nuôi vịt thì họ bảo mua thuốc cờ lo cho nó uống (thuốc cho người. Ở viên thuốc có nghi là CM 025. Các bạn mua ở hiệu thuốc tây là có đó). Con nào bị nặng thì cho nựa viên. Cho vào miệg ép nó nuốt. Con k bị thì cho uống phòng 5 viên 1 con hoà với 1 lít nước, nhốt trong chuồng cho uống tự do.
      Họ nói nguyên nhân do bị tiêu chảy mất sức nên liệt chân. Cho ăn trước khi uống thuốc nhe. Chúc thành cồng
      --- @ 15/6/14, Original Post Date: 15/6/14 ---
      Báo cáo vs cả nhà là vịt mình gần khoẻ hoàn toàn.
      Mình đi hỏi người hày nuôi vịt thì họ bảo mua thuốc cờ lo cho nó uống (thuốc cho người. Ở viên thuốc có nghi là CM 025. Các bạn mua ở hiệu thuốc tây là có đó). Con nào bị nặng thì cho nựa viên. Cho vào miệg ép nó nuốt. Con k bị thì cho uống phòng 5 viên 1 con hoà với 1 lít nước, nhốt trong chuồng cho uống tự do.
      Họ nói nguyên nhân do bị tiêu chảy mất sức nên liệt chân. Cho ăn trước khi uống thuốc nhe. Chúc thành cồng

đat lang bang thích bài này.
    10. mr_dangnguyen

mr_dangnguyen Danh Dự và Trách Nhiệm

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi
      Bạn nói rỏ lại tên thuốc dùm nha. Sao mà đi mua người bán thuốc tây không biết
      Cám ơn bạn

11. gjfmg

gjfmg Guest

cloxit chu thuoc gi