vịt con 3 ngày tủô bị đột tử

• Thread starter bâttỉnh
  • Ngày gửi
Nhà e nuôi đàn vịt được 3 ngày thì cho ra tắm được 1 lúc thì một số con có hiện thượng mất thăng bằng và co giật xong tử vong từ lúc có triệu chứng tới lúc chết chỉ có 30 phút. Cho e hỏi là bệnh gì và cách điều trị phòng tránh

ko bệnh gi đâu có phai mới cho ăn song rồi cho ra tắm phải không .nếu đung là vậy thì là gio chưa quen nước nên khi ăn lo rối tăm uống nước nhiều gây bội thực rối hoảng sợ khi suống nước chưa quen sô đẩy nhau lên chết gio hoang sợ cộng với lo quá thôi .ai chăn vịt lần đầu cũng găp cảnh lày thôi bác ko phải lo đâu .lần sau cho tăm nước cho nhịn đói hoăc cho suống từ từ thôi ko sao đâu .đôi điều chia sẻ với bac thế thôi tôi lấn đầu chăn vịt cũng gặp cảnh giở khóc giở cười đó>>>>>>chuc bac sử lí tốt

ko bệnh gi đâu có phai mới cho ăn song rồi cho ra tắm phải không .nếu đung là vậy thì là gio chưa quen nước nên khi ăn lo rối tăm uống nước nhiều gây bội thực rối hoảng sợ khi suống nước chưa quen sô đẩy nhau lên chết gio hoang sợ cộng với lo quá thôi .ai chăn vịt lần đầu cũng găp cảnh lày thôi bác ko phải lo đâu .lần sau cho tăm nước cho nhịn đói hoăc cho suống từ từ thôi ko sao đâu .đôi điều chia sẻ với bac thế thôi tôi lấn đầu chăn vịt cũng gặp cảnh giở khóc giở cười đó>>>>>>chuc bac sử lí tốt
cảm ơn bác một kinh nhiệm quý giá

+7 ngày tiêm kháng thể dịch tả viêm gan 12 ngày tiêm vacxin dịch tả 20 ngay tiem vacxin viêm gan cân thân thì 25 ngày tiêm H5N1 nữa ko thôi

+7 ngày tiêm kháng thể dịch tả viêm gan 12 ngày tiêm vacxin dịch tả 20 ngay tiem vacxin viêm gan cân thân thì 25 ngày tiêm H5N1 nữa ko thôi
Vâng vịt e nuôi đực tháng rưởi rồi h mổi hôm có 1 vài co bị bại liệt mà vịt có hiện tượng có giật mất thăng bằng là bệnh gì a

thả đồng hay nuôi nhốt đến tuổi đó đều bị mà ban mua thuốc bổ sung vitamin đặc biệt la canxi uong khoang 3 ngay la đở thôi con bi rooif ko khoi đâu

Ho
thả đồng hay nuôi nhốt đến tuổi đó đều bị mà ban mua thuốc bổ sung vitamin đặc biệt la canxi uong khoang 3 ngay la đở thôi con bi rooif ko khoi đâu
Hom bua khong phai thieu can xi a ak. Bi pho thuong han. E phai cho uong enro .moi khoi. Khinh ngiem thuc vit xuat ban cua anh the nao vay. Vua roi e thuc ma kem qua vit bi bung long

Benh gi the cap tinh vay chi.nhung vit chi chet trong trong 2 ngay dau luc moi xuong nuoc sau khoi han.

Bác cho e hỏi giá cả vacxin như bao nhiêu ạ, nếu e ko tiêm có sao ko ạ!

Mình lên đây thấy nuôi vịt ham quá cũng dự định nuôi khoãng 100 con nhưng ko biết mua laoị vịt siêu thịt nào tiêm vacxin ra sao các bạn có kinh nghiệm chỉ mình nuôi với mua vịt giống ỡ đâu cám ơn các bạn nhiều mình xin tài liệu chăn nuôi vịt bạn nào có gỡi mail cho mình cám ơn các bạn trước
Mail mình là nguyennghia0946037@gmail.com

Back