Vịt xiêm (ngan) ủ rũ ăn ít, uống nhiều nước, đầu xù lông, nhắm 1 hoặc 2 mắt.

• Thread starter danghoa
  • Ngày gửi
Hiện đàn vịt xiêm (ngan) nhà em đang bị
ủ rũ ăn ít, uống nhiều nước, đầu xù lông, nhắm 1 hoặc 2 mắt.
Đi phân xanh lá, ngan con thì yếu cúi đầu nằm bẹp đầu hơi lắc (có lẽ do yếu nên ko giữ được đầu). sau 1 ngày là chết.

Mong các bác cho e biết bệnh và phương pháp phòng + chữa ah. Em cảm ơn

Hiện đàn vịt xiêm (ngan) nhà em đang bị
ủ rũ ăn ít, uống nhiều nước, đầu xù lông, nhắm 1 hoặc 2 mắt.
Đi phân xanh lá, ngan con thì yếu cúi đầu nằm bẹp đầu hơi lắc (có lẽ do yếu nên ko giữ được đầu). sau 1 ngày là chết.

Mong các bác cho e biết bệnh và phương pháp phòng + chữa ah. Em cảm ơn

đàn ngan nhà bạn tổng số bao nhiêu con

mua ngay vaccin dịch tả vịt liều 100 con chích xong quảng vào ao nước cho nó lội
cho uống điện giải và becomlex
con nào không chiệu nổi thì giả từ con nào cầm cự được thì sẽ ổn thôi
Tổng cả lớn cả nhỏ là 50 con ah, 20 ngan con

Phòng bệnh: men tiêu hóa Bio (30k/kg)
Trộn vào thức ăn 3 lần/tuần.

vớ vẩn tả phải đi hàng đàn chứ tiêu gì ủ rũ...chuyên gia ngan đây...bạn xem con ngan có khẹc k...ngan k bị đính tả đâu mà chỉ bị nấm phổi gép viem gan..bạn mua vacsin viêm gan tiêm...nhốt ngan lại đừng cho xuống nc nesu k lây cả đàn...mua thuốc nấm phổi pha kèm với kháng sinh nhé cho uống ngày 2 lần

vớ vẩn tả phải đi hàng đàn chứ tiêu gì ủ rũ...chuyên gia ngan đây...bạn xem con ngan có khẹc k...ngan k bị đính tả đâu mà chỉ bị nấm phổi gép viem gan..bạn mua vacsin viêm gan tiêm...nhốt ngan lại đừng cho xuống nc nesu k lây cả đàn...mua thuốc nấm phổi pha kèm với kháng sinh nhé cho uống ngày 2 lần

Em cảm ơn, nó gây bệnh khoảng 80% dính còn 1 vài e khỏe mạnh ko thấy biểu hiện gì ah.
Những e gà nuôi chung thì tèo hết, bị liệt chân dần(2 ngày là chết khỏe rồi đi chậm rồi nằm-đi luôn ah) người thâm tím (mèo tím). Có khẹc khẹc a ah có khả năng do chuồng ngủ ẩm ướt nên dính bệnh

Em cảm ơn, nó gây bệnh khoảng 80% dính còn 1 vài e khỏe mạnh ko thấy biểu hiện gì ah.
Những e gà nuôi chung thì tèo hết, bị liệt chân dần(2 ngày là chết khỏe rồi đi chậm rồi nằm-đi luôn ah) người thâm tím (mèo tím). Có khẹc khẹc a ah có khả năng do chuồng ngủ ẩm ướt nên dính bệnh
vậy bạn mua thuốc khẹc khô chân chướng riều thêm vào cho uống nhé

Back