Với diện tích như thế này thì nuôi con gì hợp lý!

• Thread starter thanhsondlu
  • Ngày gửi
Chào cả nhà, mình là công chức nhà nước, ngoài ra còn kinh doanh thêm tiệm internet game (thuê nhà), hiện tại mình mới mua dc 8m x 70m thổ cư. Mình rất thích chăn nuôi, ý định của mình là xây tiệm phía trước (8m x 50m) và 1 phần xây chuồng trại ở phía cuối đất khoảng ( 8m x 20m) để thỏa mãn niềm đam mê và thư giãn sau khi làm việc. Mọi người cho mình xin ý kiến là nên nuôi con nào cho hợp lý và hiệu quả với tình hình hiện tại. ( Thank all)

theo mình nuôi Gà :D o quy mo gia dinh nuôi nó dể cho ăn hơn các loại khác,

Chào cả nhà, mình là công chức nhà nước, ngoài ra còn kinh doanh thêm tiệm internet game (thuê nhà), hiện tại mình mới mua dc 8m x 70m thổ cư. Mình rất thích chăn nuôi, ý định của mình là xây tiệm phía trước (8m x 50m) và 1 phần xây chuồng trại ở phía cuối đất khoảng ( 8m x 20m) để thỏa mãn niềm đam mê và thư giãn sau khi làm việc. Mọi người cho mình xin ý kiến là nên nuôi con nào cho hợp lý và hiệu quả với tình hình hiện tại. ( Thank all)
8x20 là khoản 160m2. Nếu bác giàu có thì xây bể nuôi ca, rùa, ba ba, trên thả gà, nuôi chim làm mồi nhậu. Còn kẹt tiền quá thì trồng cây ăn trái và thả vài chục con gà để lâu lâu làm bữa cơm thôi.

Nuôi con rắn bác ạ. diện tích như thế nuôi rắn là đẹp

Eo, mình là sợ rắn lắm. Mấy hôm nay mình tìm hiểu trên internet. Thấy nuôi chồn hương,chồn nhung đen và dúi cũng khá hay. Nếu 3 loại chọn nuôi 1 loại thì nên nuôi con phát triển kinh tế được nhỉ?

Eo, mình là sợ rắn lắm. Mấy hôm nay mình tìm hiểu trên internet. Thấy nuôi chồn hương,chồn nhung đen và dúi cũng khá hay. Nếu 3 loại chọn nuôi 1 loại thì nên nuôi con phát triển kinh tế được nhỉ?
Nuôi chồn hương cũng hay đấy, vốn ít, thời gian đầu tư nhanh nhưng yếu điểm là thể trạng vật nuôi nhạy cảm dể bị ốm do thời tiết hoặc do nguồn thức ăn, cách cho ăn. Bạn cứ tìm hiểu cho kỹ nên tôi tin là nếu đam mê chịu khó thì sẽ thành công. Tôi đang nuôi con rắn nên tôi hiểu hơn về con rắn thì tôi khuyên bạn thôi. cố lên bạn

Back