• với số vốn 500tr nuôi bò

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 29/6/14

1. bocongnghiep xx cuộc sống

Xin chào mọi người rất mong được sự giúp đở của mọi người .e hiên đang sống ở Kontum .Hiên e có số vốn 500tr và 2000m2 đất với 1 ha đất thuê trồng bắp thâm canh .với giá cả hiện nay ở kon tum e có thể mua 20 con bò cái lai hoặc 30 bò cái vàng hoặc 20 bò thịt về vỗ béo.E đang phân vân giữa ba loại này rất mong được sự góp ý của mọi người .xin chân thành cảm ơn mọi người.

Đang tải...
    2. kgb_26sos

kgb_26sos Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      offshore engineer
      Nên nuôi bò lai đi bạn. Lai Sind rồi bạn cho phối lai vs bò sữa ra F1. Nuôi F1 đó phối với giống BBB ra con thương phẩm rất khá, từ đó bạn có thể chọn lọc để làm giống tiếp

Last edited: 29/6/14
      bocongnghiep xx thích bài này.
    3. lekhachoa

lekhachoa http://traibogiong.mov.mn

Nghề nghiệp:
      Sinh Viên Luật
      Bạn xem file bên dưới nhé. Chúc bn thành công

Các file đính kèm:

bocongnghiep xxkgb_26sos thích bài này.
    4. quocphong.tc94@gmail.com

quocphong.tc94@gmail.com Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh viên kinh tế
      theo mình bạn nên mua 10 con bò cái lai, 10 con bò thịt....( giảm rủi ro hơn) trong quá trình nuôi mình có thể thu hồi vốn nhanh nhờ bò thịt và sau 1 năm bò mẹ sẻ cho bò con và tiến hành nuôi cọng với nuôi bò vỗ béo... qua quá trình nuôi mình có thể tích lũy kinh nghiệm xem nuôi cái nào lợi nhuận cao mà khỏe hơn thì đâu tư thêm thôi. hj

bocongnghiep xx thích bài này.
    5. kgb_26sos

Nghề nghiệp:
      offshore engineer
      Bạn Lekhachoa ở nhà bạn nuôi nhiều bò không. Mình có thể thăm quan mô hình nhà bạn đươc không?

lekhachoa thích bài này.
    6. lekhachoa

Nghề nghiệp:
      Sinh Viên Luật
      Khoảng 30 con bạn àh. Uhm có dịp ghé mình chơi trao đổi kinh nghiệm.

7. kgb_26sos

Nghề nghiệp:
      offshore engineer
      hiện tại bạn đang ở bình dương hay trên sg. Mình đang ở SG trong tuần này mình sẽ thu xếp lên chơi. okie

8. lekhachoa

Nghề nghiệp:
      Sinh Viên Luật
      Mình học và làm ở bình dương. Chỉ có chủ nhật mới về nhà. Bạn có thể lên vào ngày chủ nhật khoảng 15:00 có mặt tại Rạch Bắp, An Tây. Rồi alo mình dẫn vào rẫy chơi. Bò mình thả nên giờ đó mới lùa về chuồng.
      --- @ 29/6/14, Original Post Date: 29/6/14 ---
      http://agriviet.com/threads/binh-du...rai-nuoi-bo-va-gop-y-them.196163/#post-641478
      Có thể xem sơ qua vài hình ảnh của gd mình đang nuôi nè bạn.

9. kgb_26sos

Nghề nghiệp:
      offshore engineer
      okie, bạn cho cái địa chỉ cụ thể đi. Mình chưa có chạy lên dầu tiếng bao giờ. Có đi lên tp bình dương vs thủ dầu 1 thì đi nhiều r. mà đất bạn thầu trồng cỏ diện tích lớn không, thầu bao nhiêu năm. Mình thấy đất ở bình dương rất tốt, thời tiết trong này lại thuận lợi. Thuận lợi hơn ngoài bắc mình vì ngoài bắc có mùa đông. Trong này chỉ cần chủ động được nguồn nước tưới là có thể làm được nhiều thứ

10. lekhachoa

Nghề nghiệp:
      Sinh Viên Luật
      Địa chỉ mình ký bên dưới. Có thông tin số đt luôn đó bạn. Hiện tai mô hình bên mình đang nuối chăn thả cỏ tự nhiên của nông trưong.với hàng trăm hecta bạn ah.

11. bocongnghiep xx

bocongnghiep xx cuộc sống

Cảm ơn mọi người nhiều nhé .Mình nói thật mong mọi người đừng có cười nhé hi. Hiên tại là mình chưa thể thực hiên đc ước mơ và kế hoạch mình đã đặt ra va trong tương lai một ngày ko xa mình sẽ thực hiện nó.Tai vì bây giờ mình đang đi làm xa nên chưa thực hiên đc .Mình thì rất thích nuôi bò vì hồi nhỏ củng một thời gắng bó với con bò rồi.Hồi nhỏ mình hay đi chăn bò lắm vì ba mình la lái buôn bò mà.Mình thì mình thấy ba mình hay mua bò lai về nuôi vài tháng cứ có lời là bán ah .Mà mình thì lại thích nuôi bò cái lai sinh sản ah vì mình thấy làm ăn lâu dài nó bền hơn hai loại kia .Bởi vì đồng vốn của mình là có sẳn ko cần thu hồi nhanh vì minh ko phải trả lãi. Mọi ngươi thấy thế nào hj.Giá bò hiên tại ở kon tum thi minh biêt ma chưa biết năm sau minh về sẽ ra sao .Mong mọingười có kinh nghiệm góp ý để cùng nhau vươn lên