Vốn 10 triệu bắt đầu làm thủy canh thương mại

[DOUBLEPOST=1469788103,1469788024][/DOUBLEPOST]chào bạn.Bạn ở đâu tôi đang có miếng đất 2600m cũng thích trồng rau thủy canh thử coi ntn.Nếu bạn có hứng thú ae hợp tác làm,đất khỏi tính tiền thuê.Chủ yếu làm thử cho biết.
Anh Nghia5000 ở đâu ạ

Nhưng mà cũng phải nói thật trồng thủy canh mới thực sự là công nghiệp trở rau. Là tạo ra rau với nhân công ít nhất và hiệu suất cao nhất.
Rau thủy canh mà dùng các chế phẩm hóa học vô cơ, phân vô cơ để trồng thì e thấy lo vì dư lượng tồn tại nhiều trong rau. Bác nào quan tâm đến chế phẩm hữu cơ, ko hóa chất để trồng rau thủy canh thì có thể cùng trao đổi nhé

handuy

Nhà nông tập sự
Rau thủy canh mà dùng các chế phẩm hóa học vô cơ, phân vô cơ để trồng thì e thấy lo vì dư lượng tồn tại nhiều trong rau. Bác nào quan tâm đến chế phẩm hữu cơ, ko hóa chất để trồng rau thủy canh thì có thể cùng trao đổi nhé
Tôi buồn khi thấy 1 ng không hiểu gì lại đi phát biểu lặp lại :" Lo tồn dư lượng Nitrat ", thưa bạn : Việc tồn dư lượng hay không là do chính bạn (người trồng có đạo đức) chứ không phải do Phương pháp, nói như bạn thì hệ thống Rau thủy canh của Vincom đã và đang lừa đảo ng tiêu dùng sao ?
và bạn cũng chả biết gì về chế phẩm sinh học nhỉ ? .Bạn có chắc mấy cái HTX hữu cơ gì đó là nới sx an toàn không ? Riêng tôi thì không tin.
Mong bạn tìm hiểu thật kỹ và có những nhận định chính xác về cái gọi là Rau sạch ! (chỉ Rau an toàn thôi)

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH