vôn trong tay là 50tr nên nuôi hay trông loai gi?

• Thread starter gaconkhunglong
  • Ngày gửi
Mô hình thực tế của gà con và khủng long

vo chong e moi cuoi nhau duoc jt von.e thi thich chan nuoi loai vat.nhug voi so von nay e k biet phaj nuoi con j de dat duoc hjeu qua.co ng ban khuyen e nen trog cay.vay theo cac bac e nen trog cay hay chan nuoi.va gjup e la trog cay j va nuoj con j.e o phú yên ! em xin bổ xung thêm là chunǵ em đả mua dươc 1 con bò đực và diện tích đất nhà em còn trông khoảng 400m2 . xin mấy bác giúp em .thank !

Last edited by a moderator:
-số vốn chỉ cho phép mình hoạch định quy mô trồng trọt chăn nuôi thôi,
- Cái điều kiện tự nhiên với kinh nghiệm của bạn mới quyết được nên nuôi tròng gì là phù hợp,
Thân

Xem thổ nhưởng nơi mình ở thích hợp nuôi con gì và trồng cây nào rồi chọn vài loại đưa lên topic nhờ các bậc cao niên tiền bói tư vấn và giải đáp cho Bạn ...

Tuỳ tình hình đy bạn hỏi vậy thì chỉ có nước là chẳng làm gì thui, người ta tư vấn 100 cách bạn đọc hết 100cách xong nghỉ làm lun. Bạn có đọc câu truyện "Đẽo cày giữa đường chưa" đừng giống vậy nha. Chúc bạn mau tìm được đường ra :D

phải xem bạn có trong tay bao nhiêu đất, bạn rành về cây trồng vật nuôi nào thì tính toán xem khả năng thành công là bao nhiêu, đầu ra như thế nào. ngoài ra có thể nghĩ đến cây trồng vật nuôi mới nhằm tạo bước đột phá. còn 1 điều quan trọng nữa là quyết tâm của bạn đến đâu, nếu chẳng may vấp ngã bạn có thể đúng lên và tiếp tục với dự tính của mình hay không?

em nuôi thỏ như thế này,bác thấy được thì đầu tư. em mua thỏ về thả rong luôn,trời mưa nắng gì thỏ cũng không bệnh,em cũng không cho ăn gì cả vì quá nhiều cỏ.

Vậy bác nuôi bán hoang dã rồi mô hình mới nầy chắc có nhiều người quan tâm

Minh cung o phu yen ne. Neu co nhu cau muon nuoi heo sieu nac thi lien he minh. Minh hien co trang trang nuoi heo hon 100 nái o Dong Hoa. Lien he : 0942032943 gap a Van de biet them ve con giong.

Cơ sở vật chất của bạn thế nào( Đất đai, nguồn nước.....)

Nếu có sẵn với diện tích khá, thì 50 triệu nên mua 2 con bò cái có con ( khoảng 35 triệu) còn lại trồng rau, bạn sẽ bảo toàn được vốn. Thời gian khoảng vài tháng sau bán 2 con bò con kiếm lại ít vốn và 2 con bò mẹ sẽ đẻ tiếp.

về lâu dài bạn sẽ biết bạn nên phát triển thêm con gì hoặc trọng tâm là con Bò. Phú Yên là vùng đất thích hợp nuôi Bò mà, chắc là bạn biết rõ về con vật nay nuôi như thế nào..

Chúc bạn thành công.

mình đang thực hiện mô hình NẤM RƠM + TRÙN QUẾ + GÀ TA THẢ VƯỜN.
vợ chồng mình cũng mới cưới được 1 năm rồi và đang ở tại quê nhà (Phú Yên).

Mô hình nầy cũng được đấy
nhưng gà thả vườn thì bạn
nên tìm hiểu học thêm về
cách phòng và chữa bệnh cúm
chúc Bạn sớm thành công

mình đang thực hiện mô hình NẤM RƠM + TRÙN QUẾ + GÀ TA THẢ VƯỜN.
vợ chồng mình cũng mới cưới được 1 năm rồi và đang ở tại quê nhà (Phú Yên).

cảm ơn bạn góp ý !mình ơ huyên tây hoà . rât́ mong moỉ đựơc thăm quan mô hình cuả bạn . thank

--------

cảm ơn ! anh em dả nhiệt tình tư vấy giúp gà con và khủng long trong thời gian qua !

đầu tư 500 con gà ta và cuối tháng tám tới có phải là quyết định đúng đắng mong các bác chia sẻ kinh nghiệm . thank

Back