Vườn rau @ Vườn rau trên sân thượng nhà ad

khucthuydu

Administrator
ad có trồng một số cây rau củ quả trên sân thượng cho nó dzui, có mấy phương pháp dân gian đơn giản và hiệu quả để tiêu diệt rệp sáp với sâu đất cơ mà thấy trên sân thượng áp lực nước yếu không phù hợp lắm cho nên nhìn xấu quá đê :D

P/s: có một số hạt cây Xạ đen với đậu rựa ai cần hok ?

NôngDân36

Nhà nông tập sự
Nhà có điều kiện có khác,có cái sân thượng thôi mà to hơn cả mảnh vườn nhà e.hoa thiên lý có dệp phải ko bác.bác thử pha nước muối mặn mặn tý bỏ vô bình phun xem hết ko hokm trước e cũngblàm vậy mà 1 tuần sau thấy hết dệp ko biết có phải do nước muối ko.e ko dùg phân bón và thuốc j hết chỉ có ít phân gà thôi

Loan Nguyen

Con gái Đất Võ
BQT WEBSITE
Đề nghị mai ad mua cái kéo về cắt tỉa hết các lá vàng, héo đi nhé! Trong chậu dinh dưỡng ít thì ưu tiên cho lá xanh ad :Gun::Gun:!

khucthuydu

Administrator
Đề nghị mai ad mua cái kéo về cắt tỉa hết các lá vàng, héo đi nhé! Trong chậu dinh dưỡng ít thì ưu tiên cho lá xanh ad :Gun::Gun:!
Sách sinh lý thực vật nói rằng khi thiếu dd , cây sẽ rút từ lá già trước để nuôi cây, rút hết lá sẽ rụng
Hy vọng nhớ đúng.

hoa thiên lý có dệp phải ko bác
Hóa này trùm rệp sáp đó chứ.

Loan Nguyen

Con gái Đất Võ
BQT WEBSITE
Sách sinh lý thực vật nói rằng khi thiếu dd , cây sẽ rút từ lá già trước để nuôi cây, rút hết lá sẽ rụng
Hy vọng nhớ đúng.
Nông học 8X nói khác nông học 9x rầu.
Mà thực tế em thực hành thì thấy cách em verry good hơn. Thực tế ok, Mỹ quan ok

nuoide

thanquangninh.vn
VIP
cây này chiết phải ko ông.. sao bé tẹo đã có trái rồi.. cửa hàng ag có bán giống này ko để tôi lấy mấy cây trồng chơi

khucthuydu

Administrator
cây này chiết phải ko ông.. sao bé tẹo đã có trái rồi.. cửa hàng ag có bán giống này ko để tôi lấy mấy cây trồng chơi
Ngoài tiệm cây cảnh đầy ông , nó là giống cóc thái, trái nhiều nhỏ và không có hạt.

Hai la vang

Nhà nông nghiệp dư
Hóa này trùm rệp sáp đó chứ.
AD lấy tàn thuốc lá hút hết 3/4 điếu ngâm với rượu trắng chừng hơn 1 ngày rồi lọc lấy rượu hòa thêm nước rồi phun lên cây với gốc thử xem sao - nghe nói nó trị rệp , con sùng với con sâu đất rất tốt đó ạ

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH