• Dismiss Notice

Xây dựng dự án nuôi gà vườn trên diện tích 2000 met vuông

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 26/11/14

1. Hoàng Tuấn Anh Nhà nông nghiệp dư

Em chào mọi người trên diễn đàn ạ.
      Tình hình là em muốn hỏi và bác nào biết có thể tư vấn giúp em với đc không ạ . em có khu đất không dùng tới đang định có hướng chuyển sang nuôi gà thả vườn trước tiên sẽ là thử nghiệm 500 con trong 2 tháng đầu và tăng lên khoảng 2000con trong 2 tháng tiếp theo . em biết là khâu chọn giống và phòng bệnh là rất quan trọng ạ . nhưng trước tiên vẫn phải chuẩn bị 1 số thứ như chuồng trại thức ăn.... về vốn thì em cũng có 150 triệu . em muốn hỏi cách thức xây chuồng trại như thế nào là hợp lý ( bác nào có ảnh thì hay quá ) và với số vốn ban đầu như trên của em thì có đủ không ạ
      Em cảm ơn :)

thieuvanmanh thích bài này.
      Đang tải...
    2. Dova Hùng

Dova Hùng Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Kỹ sư Chăn nuôi Thú Y
      Xin chào bạn!
      Chuồng xây nên xây kiên cố, bổ cột, tường bao cao 1m sau đó căn lưới ở trên, độ cao tầm 4m, mái tôn xốp. Với 150 tr bạn có thể tự tính toán làm sao để xây dựng nuôi số lượng gà khi lớn 1m vuông được 4 -6 con (đảm bảo với điều kiện không thả được do mưa, rét là gà ăn ngủ được trong chuồng). Nền chuồng dùng gạch để lát hoặc láng xi măng nhám để tránh hiện tượng nồm. Xung quanh chuồng nuôi nên trồng cây bạch đàn để tọa bóng mát
      Bạn nên bỏ ra 3-4 tháng để nuôi thử học hỏi kinh nghiệm. Tôi hứa sẽ đồng hành cùng bạn!

3. Hoàng Tuấn Anh

Hoàng Tuấn Anh Nhà nông nghiệp dư

Em cảm ơn bác Dova Hùng nhé . rất là chi tiết ợ :)

thanhbinh12393hdp123 thích bài này.
    4. Cơn dông vừa tạnh

Cơn dông vừa tạnh Nhà nông nghiệp dư

nền chuồng dùng đệm lót sinh học đi bạn , vừa rẻ vừa tiện lợi

5. phungnguyendiep

phungnguyendiep Rất sợ chó cắn

Nghề nghiệp:
      kĩ thuật viên
      một hai hôm nữa mình sẽ chụp vài cái ảnh chuồng gà nhà mình gửi bạn tham khảo,mình cũng đang tập nuôi,anh dovahung nói đúng đấy tập nuôi đã,ko lại như mấy ông chỗ mình mới nuôi đã làm vài ngin cuối cug lỗ hang trăm triệu. về nền chuồng thì bạn nên láng xi bằng cát đen hoặc nửa đen nửa vàng,làm cát vàng là ko cọ truồng dc đâu,chuồng hjnh chữ nhật chú trọng chiều dài vì mình thấy sáng gà bay thể dục hay bay dọc theo truồng,mái thì ko dc lợp mái tôn,mưa gà hoảng lắm vì nó sợ động lắm,tạm thời nói dc có thế hihi

6. nguyenxuanhai

nguyenxuanhai nhoc nho

ủa anh Hùng lịch vacxin ko có tả hả anh? lúc gà 7 và 21 ngày. ND IB có phải là vacxin viêm phế quản truyền nhiễm (crd) ko anh?

7. Dova Hùng

Dova Hùng Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Kỹ sư Chăn nuôi Thú Y
      ND - là vac xin phòng dịch tả (niu cát sơn ở giai đoạn nhỏ) IB- Viêm phế quản truyền nhiễm. Còn >45 ngày tiêm Niu cát sơn (dịch tả) H1 chủng M. Tiêm dưới da cổ

8. NguyenThangvyyb

NguyenThangvyyb Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi trồng trọt
      bác nào có ảnh trang trại nuôi quy mô lớn up lên ae xem cái.e đg đinh xây thêm muốn tham khảo mô hình cái.
      cám ơn các bác nhiều

9. cocbachan

cocbachan Nhà nông nghiệp dư

Thực ra bạn lên youtube.com rất nhiều trang trại và tư vấn trực tiếp từ vtc6 và bạn nhà nông. rất nhiều con giống cho bạn lựa chọn. Muốn đâu tư phải xem cái đâu ra ở vùng mình gà nào khả năng bán được. địa hình của mình tận dụng được cái gì.
      Đây là trại gà của mình. upload xíu anh em với mấy bác xem nhé.
      Chỉ là minh họa sản phẩm thôi. Mô hình VAC + B

Các file đính kèm:

Người Nông Dânsanpham thích bài này.
    10. lequangdata

lequangdata lequangdata.byethost6.com

Chuồng gà trên ao như của bạn @cocbachan cần đề phòng con chuột nó cắn lưới nhựa, gà lọt xuống ao chết đuối.

11. tranvanlocninhbinhphuoc

tranvanlocninhbinhphuoc Nhanong.Com VIP

Nghề nghiệp:
      chan nuoi
      với 2.000m2 có thể làm nên chuyện . em chú ý hai khâu quan trọng là giống . và xác định phương án nuôi thật cụ thể . nuôi bán chăn thả hay nuôi chăn thả.cả hai phương án này đều có mặt mạnh mặt yếu của nó cả . 2.000m2 chắc em nên nuôi bán chăn thả thôi .và tuyệt đối không làm chuồn trên mặt ao nhé.