Xây dựng mạng lưới khép kín cho gà ta

• Thread starter lamkhoi
  • Ngày gửi
Chào các bác ạ!
Em là lính mới vừa gia nhập vào hội. Hơn một tháng nghiên cứu về con gà, thị trường tiêu thụ gà, giá cả... em rút ra một kết luận : đâu là giải pháp cho đầu ra của gà ta Việt Nam?
Hiện tại, nói về nhu cầu tiêu thụ gà, con số rất khủng. Tuy nhiên, phần lớn lại tập trung vào gà công nghiệp, mà trong đó cty CP lại làm chủ tình thế. Giá thành thấp, chất lượng thịt dưới trung bình. Còn những nơi treo bảng " gà ta" thì thực chất trên 70% là gà mái đẻ đã bị dạt ra. Trong khi con gà thả vườn ngon như thế, thơm thế lại không bán được. Tức ơi là tức!!!!!
Chính vì nguyên nhân này mà một người anh của tôi ở tận bên trời Tây đã bỏ công sức, tiền bạc để đầu tư vào con gà, nhằm mục đích cung cấp cho thị trường loại gà ta ngon, sạch, giá phải chăng. Chiến lược của cty là xây dựng một hệ thống khép kín cho trang trai từ việc xây dựng mô hình trại cho tới chọn lọc con giống, thức ăn ,thuốc, vacxin và quan trọng nhất là đầu ra cho con gà. Với mạng lưới từ miền Đông xuống tận miền Tây là Mũi Cà Mau, cty sẽ liên kết, hổ trợ những trang trại gà ta cho tới lúc bán gà thịt.
Trước hết, chúng tôi đang làm việc với một số đối tác trong nước và nước ngoài để ký những hợp đồng bao tiêu sản phẩm cho người nuôi. Tâm huyết ông anh bỏ ra, hy vọng là không làm người nuôi thất vọng. Một khi đã có đầu ra ổn định, chúng tôi sẽ triển khai mô hình nuôi khép kín cho bà con nông dân. Hứa hẹn đưa gà ta Việt lên một tầm cao mới.

Anh có email của ông anh của anh không?, nếu có inbox, tôi cũng quan tâm đến vấn đề này. Hy vọng có thể hợp tác.

Lượng gà tiêu thụ trong nước không đủ lấy đâu ra xuất khẩu đi nước ngoài , có chăng chỉ là số ít,

Trời Tây là ở đâu vậy đại ka, cty tên gì, sao không úp sđt lên để ai quan tâm thì liên lạc. Hay là đây chĩ là ý tưởng thoi.

Trời Tây là ở đâu vậy đại ka, cty tên gì, sao không úp sđt lên để ai quan tâm thì liên lạc. Hay là đây chĩ là ý tưởng thoi.[/QUOT
Nước nào thì mình không nói được bây giờ. Không phải là ý tưởng mà đang thực hiện đó bạn à. Nhưng mình chưa vội công bố quá sớm vì nó thuộc phạm vi bí mật kinh doanh. Diễn đàn là nơi tập hợp rất nhiều thành viên. Cty mình muốn xây dựng một hệ thống phân phối vững chắc rồi mới phổ biến rộng rãi đến bà con nông dân. Anh mình không muốn rơi vào tình trạng của một số cty khác là hứa hẹn rồi cuối cùng để người nuôi tự bơi với đàn gà thịt. Làm việc gì cũng phải có trách nhiệm hết. Nếu cần thiết mọi người e mail cho mình lamkhoi2012@yahoo.com.

Rất hoan nghênh ý tưởng này. Mình cũng đang có suy nghĩ như vậy, như thế và lực chưa đủ nên lực bất tòng tâm. Bạn có thể cho mình SĐT và thông tin liên lạc để mình tiện trao đổi. Nếu được mình sẵn sàng là một đối tác kinh doanh lớn tại Đồng Nai luôn

Chào các bác ạ!
Em là lính mới vừa gia nhập vào hội. Hơn một tháng nghiên cứu về con gà, thị trường tiêu thụ gà, giá cả... em rút ra một kết luận : đâu là giải pháp cho đầu ra của gà ta Việt Nam?
Hiện tại, nói về nhu cầu tiêu thụ gà, con số rất khủng. Tuy nhiên, phần lớn lại tập trung vào gà công nghiệp, mà trong đó cty CP lại làm chủ tình thế. Giá thành thấp, chất lượng thịt dưới trung bình. Còn những nơi treo bảng " gà ta" thì thực chất trên 70% là gà mái đẻ đã bị dạt ra. Trong khi con gà thả vườn ngon như thế, thơm thế lại không bán được. Tức ơi là tức!!!!!
Chính vì nguyên nhân này mà một người anh của tôi ở tận bên trời Tây đã bỏ công sức, tiền bạc để đầu tư vào con gà, nhằm mục đích cung cấp cho thị trường loại gà ta ngon, sạch, giá phải chăng. Chiến lược của cty là xây dựng một hệ thống khép kín cho trang trai từ việc xây dựng mô hình trại cho tới chọn lọc con giống, thức ăn ,thuốc, vacxin và quan trọng nhất là đầu ra cho con gà. Với mạng lưới từ miền Đông xuống tận miền Tây là Mũi Cà Mau, cty sẽ liên kết, hổ trợ những trang trại gà ta cho tới lúc bán gà thịt.
Trước hết, chúng tôi đang làm việc với một số đối tác trong nước và nước ngoài để ký những hợp đồng bao tiêu sản phẩm cho người nuôi. Tâm huyết ông anh bỏ ra, hy vọng là không làm người nuôi thất vọng. Một khi đã có đầu ra ổn định, chúng tôi sẽ triển khai mô hình nuôi khép kín cho bà con nông dân. Hứa hẹn đưa gà ta Việt lên một tầm cao mới.
Chao bạn! Mình đã từng nghĩ như bạn. Thực chất mình là người ở quê vào thành phố học và sinh sống ở đây nhiều lúc muốn ăn con gà nhưng lại không tìm được toàn là gà mua về ăn nhưng ko có cảm giác. ko có cảm giác ăn ngon như ăn gà ở quê. Nên mình có ý tưởng giống bạn. Bạn cho mình email để tiện trao đổi. Trân trọng!

Chào mọi người!
Mình là Đạt - founder của datgata.vn - Xuất phát từ ý tưởng này mình đã thực hành mô hình cung cấp gà quê được gần 2 năm nay.
Rất mong sẽ được giao lưu với mọi người để hoàn thiện mô hình, cao hơn là hợp tác phát triển, nâng tầm con gà ta chính hiệu của Việt Nam.
Email mình là : datimex12@gmail.com
SĐT: 0909 95 97 98
Mong được làm quen với mọi người!

Back