xây dựng mô hình trang trai, làm giàu từ đất nhà

• Thread starter nguyenhoath
  • Ngày gửi
Chào các bác! Em là hòa, quê ở Thanh Hóa. Hiện đang có ý định về mảnh đất nhà để lập hướng làm giàu từ đất. Hiện em có đất rộng thuộc miền núi, nơi khu vực dân cư chưa đông. Chính vậy em đang rất băn khoan về mô hình làm giàu của mình. Em định nuôi ong rừng và kết hợp trồng cây lấy gỗ, có hoa và xây chuồng nuôi nhím và lợ rừng. Bác nào có mô hình hay cho em tham khảo với.:2cat:.Giúp em có một mô hình hiệu quả.Cảm ơn các bác nhiều

ý tưởng của bạn rất hay. chúc bạn thành công nhé. mong các lão thành chỉ bảo thêm cho bạn. mình kinh nghiệm non kém nên cũng ko dám nhiều lời. chúc bạn khỏe để làm việc

Bạn nên làm theo kiểu lấy ngắn nuôi dài, tích góp tiền dần dần.
Bạn có thể bắt đầu bằng nuôi gà thả vườn, nuôi chim câu, trồng một số loại cây lương thưc (tùy điều kiện thổ nhưỡng mà chọn ngô, lúa, sắn...), đào ao thả cá... rồi từng bước trồn rừng. Bạn chưa nên làm những thư cần nhiều vốn và khong chắc chắn về kỹ thuật và đầu ra.
Chúc bạn thành công

Hay đấy

Ý tưởng của bác quá hay, mỗi tội thực tế khác xa với lý thuyết. Bác cần phải học hỏi nhiều nơi, cần hỏi các chuyên gia về gia súc, gia cầm và trồng trọt. Chỉ có như vậy mới đảm bảo không bị lỗ vốn thôi. Có gì bác cứ nói với em, em cũng quê Thanh Hóa mà, hi. Em không tư vấn được thì em nhờ người khác tư vấn cho bác, :D

bác hỏi thêm nhiều người dân sẽ giúp ích hơn với cây cối xanh um, nuôi chim cũng ổn, gà leo cây bán rất chạy

Back