Xen canh cây đinh lăng với cây lâu năn

• Thread starter Sinh ra từ làng quê 89
  • Ngày gửi
Thưa các bác, chú và anh em trên diễn đàn.
Hiện nay cháu/em có khoảng 2ha đã trồng cây vải và nhãn. Vẫn còn diện tích đất trống nhiều. Qua tìm hiểu cháu/em được biết cây đinh lăng có ưa bóng nên muốn trồng xen canh vào 2ha này.
Nay cháu/em đăng bài này mong các bác,chú và anh em trong diễn đàn có kinh nghiệm trồng cây đinh lăng cho cháu/em xin ý kiến là KHU VỰC NÀY CÓ THỂ TRỒNG XEN CANH CÂY ĐINH LĂNG ĐƯỢC KHÔNG ? BỞI CÂY VẢI VÀ NHÃN ĐÃ CHE PHỦ ÁNH MẶT TRỜI CHIẾM KHOẢNG 80%. NẾU TRỒNG CÓ ẢNH HƯỞNG TỚI SỰ PHÁT TRIỂN CỦA CÂY KHÔNG ?
Cháu/em xin chân thành cảm ơn và mong hồi đáp, thân!

Em ở Bình Long. Đang ươm giống để trồng, vừa tìm được mối mang ra HN làm dược liệu. Anh chị em có nhu cầu thì hợp tác nhé, mình nhận bao tiêu sản phẩm và cung cấp giống.

Mình ở Bình Long. Tân Khai thì gần, khi nào rảnh anh em gặp nhau hầy.
Tớ ở Đồng Phú Bình Phước :)

Xin Chào mọi người ! Chúc mọi người buổi tối tốt lành, Mình tên Văn đang sống ở Hớn Quản, Bình Phước,, thấy mọi người bàn tán xôn sao về mô hình trồng Đinh lăng mà ham quá,, mình cũng đang có dự định muốn trồng nhưng chưa hiểu biết nhiều về quy cách, đặc tính, đầu ra của sản phẩm, bao tiêu hay không,, Mong đc quý a/c đã và đang trồng tư vấn , chỉ dạy giúp Văn... nhá máy cho Văn, Văn gọi lại nhé.. cảm ơn mọi người 0988769970

Back