Xin bà con địa chỉ bán con Cà Cuống

• Thread starter TienDung_68
  • Ngày gửi
Hiện nay mình chưa nuôi lại bạn ơi, công việc nhiều quá không có thời gian. Trứng nở ra con và 2 tháng đầu thì mau lớn, sau đó chậm lại, chúng hiếu chiến lắm, đánh nhau và ăn thịt lẩn nhau. Cần có chổ trú ẩn riêng , tránh ăn thịt nhau , và đánh nhau cho đến chết, cà cuống ăn rất ít

em cám ơn các bác. Xin hỏi bác xuanvu và bác vingaymai các bác ở tỉnh nào vậy. Em ở thái binh. Chỗ e tìm mua khó lắm. Cho em xin địa chỉ và số điện thoại của các bác nhe. Thansk các bác và cả bác nuoide nưã. em chờ tin các bác

Tôi đã tìm hiểu về con Cà Cuống này nhiều. Nhưng chưa tìm được địa chỉ bán con giống. Mong bà con chỉ giáo giúp tôi. thansk.
loại cà cuống hoang dã có được không anh,quê em nhiều lắm,anh cần bao nhiêu con,giá cả là bao nhiêu,em nhờ người bắt cho.

Con cà cuống là con gì vậy các bạn?

Nó là con này đây bạn:

Hình dáng:
Đầu tựa ve sầu, hai càng trước giống bọ ngựa nhưng nằm ngang, màu nâu đen.
Đặc tính:
Bơi lặn loại siêu, bay lượn tốt luôn, nó vừa là tàu ngầm vừa là máy bay, kiêm luôn xe tăng bò cạn vượt địa hình

Ăn uống : sát thủ rình mồi dưới nước, khi chụp được con mồi nó chích vòi hút như muỗi đốt để hút máu và dưỡng chất từ con mồi. Hút no rồi nó mới nhấm nháp lớp keo ngoài vảy hoặc da của các loài tôm cá nòng nọc.

[/URL][/IMG]

em cám ơn các bác. Xin hỏi bác xuanvu và bác vingaymai các bác ở tỉnh nào vậy. Em ở thái binh. Chỗ e tìm mua khó lắm. Cho em xin địa chỉ và số điện thoại của các bác nhe. Thansk các bác và cả bác nuoide nưã. em chờ tin các bác

Mấy bác bên trang otosaigon du lịch Campuchia chụp hình dân bên đó bán cà cuống quá trời:

Bây giờ qua đó dễ như đi chợ, tôi rảnh sẽ đi xe buyt qua đó mua, dự định mang theo bình sục oxy chạy pin, theo thổ dân bắt tại ruộng mới chắc ăn ( Nghe nói con buôn Thailand mua hết con đực).

Đã gây giống phải cho chúng chơi trò vợ chồng mới vui đúng các bác nhẩy.

Phải nói và hiểu là "mua hết những con đực trong số cà cuống bị bắt,
nhưng ngoài đồng vẫn còn nhiều đực cái chưa bắt được."
*
Ngày xưa, sau năm 1954, miền bắc còn hoang sơ, nhiều cà cuống lắm .
Mẹ tôi ra chợ mua hàng rổ lớn cà cuống, chỉ mua cà cuống cay thôi .
Những con không cay, gọi là cà cuống thịt, bán giá rẻ bèo. Lúc ấy
tôi còn trẻ con, chưa để ý chọn được con nào cay, con nào không cay.
Những năm 1975, đường Yên Phụ Hà Nội vẫn có cà cuống bay ban đêm,
còn vùng Đống Đa, Thanh Xuân thì cà cuống còn nhiều lắm.
*
Tuy vậy, muốn nuôi Cà Cuống, phải có hàng chục hecta đầm hoang
mới được. Nuôi vào ao thì lỗ vốn, vì ao để nuôi Cá, Ba Ba, Ếch, Cá Sấu
lời hơn. Gọi là đầm hoang vì ta không có sức chăm nó như các trại Sấu,
Baba.

cà cuốn này mà nướng lên , hết sẩy

Xin chào Vingaymai,

Mình ở Bình Định, rất quan tâm đến Cà cuống giống. Mong được giúp đỡ. Làm ơn cho số điện thoại để tiện liên lạc.
Cảm ơn nhiều.
thuong19/0918.349.324

sao o campuchia va thai lan nuoi ca cuong duoc, ma o nuoc minh lai nuoi khong thanh cong nhi, mong cho cac bac som tim duoc ly do vi sao ca cuong nuoi lai cham lon va con con khong song dc lau.mong la thi truong ca cuong cung xon xao nhu nhim, tac ke...

Tuy vậy, muốn nuôi Cà Cuống, phải có hàng chục hecta đầm hoang
mới được. .

nuôi cà cuống như bác hình dung mô tả bên trên có lẽ khi thu hoạch không còn một con nào...

Chào các bác! cà cuống là con gì vậy?
Cà cuống
Ăn bánh cuốn mà không có cà cuống thì thật “chán mớ đời”. Bánh cuốn Thanh Trì mỏng, dai, ngon và đặc biệt là có mùi cà cuống thơm phức.

Nhớ hồi còn nhỏ, đứng giữa sân nhà lộng gió trời, gặp hôm trở gió có những tơ trắng lững lờ từ tít tắp nơi nào về, ấy thế là hôm đó thế nào cũng có cà cuống bay về và có cơ may bắt được cà cuống mà nướng lên. Mới nghĩ đến đó đã thèm rỏ dãi.

Vậy cà cuống là con gì, hình thù thế nào?

Cà Cuống có tên khoa học là Lethocerus indicus (Lepeteier et Serville), thuộc họ Cà cuống Belostomatidae. Pháp gọi là Belostome.

Chỉ có Cà cuống đực mới có tuyến thơm (bọng cay). Tuyến này tiết ra pheromon để dẫn dụ cá thể cái trong mùa giao hoan chứ không phải là ”Bộ phận tự vệ” như trong sách đã ghi. Chất dầu thơm là 1 este của axit axetic. Hiện nay người ta đã tổng hợp được axit hexanyl 1-2 để làm dầu cà cuống nhân tạo, tất nhiên mùi vị thì không hoàn toàn giống với tinh dầu cà cuống thiên nhiên. Thịt và trứng cà cuống của con cái là món gia vị độc đáo. Tuy vậy thịt cà cuống đực cũng có thể ăn được.

Từ thời Triệu Đà (207-317 trước công nguyên) cà cuống đã được xếp trong những sơn hào, hải vị của người Việt để cống sang Trung Quốc với tên “Con sâu Quế ”.

Caythuocquy.info.vn

Tôi đã tìm hiểu về con Cà Cuống này nhiều. Nhưng chưa tìm được địa chỉ bán con giống. Mong bà con chỉ giáo giúp tôi. thansk.
Ở hồ tây Hà nội trước kia còn rất nhiều,nhưng vừa rồi vụ cá chết không biết còn không

Back